Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ asus m2n2v-vm มีปัญหาแบบผมบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ asus m2n2v-vm มีปัญหาแบบผมบ้างครับ

ตอนผมลง window ใหม่ แล้วลง driver ของมันเอง มาถึงตอนลง driver sound มันลงไม่ได้อ่ะครับ มันบอกว่า driver ไม่ตรงกับตัว hardware อ่ะครับ ทั้งๆที่ driver เมน และก็ การ์ดจอออน ลงได้หมดอ่ะครับ ใครเป็นอย่างผมบ้าง แล้วจะแก้ไขยังไงดีครับพี่ๆช่วยตอบที

ปล window ที่ผมลงเป็น window xp 2006

อ้อ ผมลืมบอกผมเพิ่งซื้อ

เครื่องมาเมื่อวานนี้ครับ

Comment

ผมเคยใช้ ASUS A7V880
      เวลาลง driver Mb เสร็จแล้ว ต้องรีสตาร์ทก่อน
      จึงลง sdriver sound ได้

Comment

มันต้องใช้ไดรเว่อร์ 64 บิตหรือเปล่าครับ

ผมเคยทำให้เพื่อนไม่มีปัญหานะครับ..ลองดูหลายๆตัวถ้าเป็นแผ่นที่มาพร้อมเมนบอร์ดต้องมีตัวที่ใช้ได้แน่นอนครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแนวินโดส์ดูก่อนครับ ลองมาใข้แผ่นพวกเวอร์ชั่นเก่าดูก่อนครับ

Comment

ปกติเวลาใส่แผ่นไดร์เวอร์มันจะออโตรัน ใช่มั้ยครับให้กดปิดไปเลยแล้วลองเข้าไปในแผ่นไดร์เวอร์อ่ะครับ แล้วไปดับเบิลคลิกที่ตัว setup ในโฟลเดอร์ ของsound เลยครับเดวมันจะลงทับให้ครับ ผมก็ใช้อยู่ตอนแรกมันไม่ยอมลงไดร์เวอร์sound ให้

Comment

Working...
            X