Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram ผมมีปัญหาหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram ผมมีปัญหาหรือเปล่า

พอดีลองใช้ CPU-Z แล้ว งง ผมว่าผมซื้อ ram 2GB/800 แล้วทำไมเห็น 400 เอง
    หรือผมต้องทำอะไรบ้างครับ บอกที ขอบคุณครับ
    Attached Files

มันก็ถูกต้องแล้วนี้ครับ 400x2 ก็ 800 ไง

Comment

Originally posted by hotboyz View Post
      มันก็ถูกต้องแล้วนี้ครับ 400x2 ก็ 800 ไง
      แต่ผมใส่เเรม 2GB 1 แถวนะครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องคอมซักเท่าไร

Comment

Originally posted by zeed1234 View Post
        แต่ผมใส่เเรม 2GB 1 แถวนะครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องคอมซักเท่าไร
        มันก็วิ่งถูกต้องตามสเปคแล้วนะครับ

Comment

อ๋อ .. ขอบคุณครับ
          ถามอีกนิดครับ psu 450w พอหรือเปล่าครับ

Comment

ไหนๆจะถามแล้วน่าจะบอกสเปกให้ละเอียดหน่อยครับ ที่เห็นมีแค่CPU M/B Ram HDDกี่ลูก VGAอะไร บอกมาแค่นี้เดียวมีคนตอบไปว่าพอแล้วเกิดเรื่องขึ้นมาจะโทษคนที่ตอบครับ มันมีปัจจัยอื่นอีกครับ เช่นพัดลมหรืออุปกรณ์ต่อพวงอื่นๆอีก

Comment

Originally posted by tontan View Post
              ไหนๆจะถามแล้วน่าจะบอกสเปกให้ละเอียดหน่อยครับ ที่เห็นมีแค่CPU M/B Ram HDDกี่ลูก VGAอะไร บอกมาแค่นี้เดียวมีคนตอบไปว่าพอแล้วเกิดเรื่องขึ้นมาจะโทษคนที่ตอบครับ มันมีปัจจัยอื่นอีกครับ เช่นพัดลมหรืออุปกรณ์ต่อพวงอื่นๆอีก
              โทษทีครับ
              Attached Files

Comment

ท่านก็ใช้อยู่นี่ครับ ไม่พอมันดับไปนานแล้ว

เล่นเกมไม่ดับไม่วูบก็ผ่านแล้วครับ

Comment

Working...
                X