overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45
    OverclockZone Member klaza's Avatar

Default ช่วยที ATI 4890 ดูหนังแล้วภาพเป็นแบบนี้ครับ

ผมใช้ driver 9.6 แล9.7 ก็ยังเจอปัญหานี้ครับ แต่เล่นเกมส์ไม่เป็นไร ลงวินโดร์ใหม่ก็ไม่หาย ลง driver ใหม่ก็ไม่หาย ทำไงดีครับ ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ

รอผู้รู้มาตอบขอบคุณนะครับ
    http://www.uppic.net/show/35375b00f3...8303f4e3db9360

Last edited by klaza; 11 Aug 2009 at 01:29:33.

OverclockZone Member tavichai's Avatar
    ที่ราบลุ่มบางส่วนของเชียงราย

ขึ้นเม็ด
    1 เจ้งละ
    2 oc มากไป
    3 ร้อนมากไป
    4 รอคำตอบจากคนข้างล่าง

โทษทีครับผมอ่านไม่ละเอียด เล่นเกมไม่เป็นไรนี่เป็นแค่ตอนดูหนังนี่ลองเปลี่ยนโปรแกรมหรือ codec ที่ใช้เล่นดูครับ
    Last edited by tavichai; 11 Aug 2009 at 01:54:30.

OverclockZone Member klaza's Avatar

งานเข้าแล้วครับงานนี้

OverclockZone Member shinozukoe's Avatar

ได้ oc รึป่าวครับ อาการแบบนี้

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

ถ้าไม่ oc แล้ว เดิมๆ เป็นแบบนั้น ก้เครมเหอะคับ

ผมไม่เคย oc ครับพอดีพึ่งซื้อมาจากในบอร์ดของที่นี่แหละครับ ซวยแล้วมือ2ทำพิษ

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

เคลม เท่านั้น อิอิ

OverclockZone Member gonpofin's Avatar

^
    ^ อ้อการแบบนี้ แก้ง่ายๆๆมากครับแค่ท่านเอาgpu ไปไล่เรียงตระกั่วใหม่แล้วเชคตัวR นิดหน่อยครับอิอิ แก้ง่ายนิดเดียวแต่คนทำต้องมือาชีพจริงๆๆ+อุปกรณ์พร้อมเอิ๊กๆๆ

มีประกันก็เอาไปเครมครับมันร้อนตะกั่วมันลอยต้องไปอบใหม่ที่250+องศา

งานเข้าจริงๆ ส่งเคลมดีกว่าครับประกันเหลือ2ปีกว่าๆ แต่ว่าท่านไดเคยส่งเคลมประกันของ ดีคอม บ้างครับมันต้องทำยังไงบ้างครับ ส่งที่ตัวแทนในจังหวัดได้เลยหรือต้องส่งไปที่ศูนย์ที่กรุงเทพครับ อุปกรณ์ต่างในกล่องแล้วก็กล่องต้องส่งไปด้วยใหมครับ ไม่เคยเคลมของอ่ะครับ อันนี้ซวยครั้งแรกในชีวิต

ขบคุณทุกท่านที่ช่วยคลายปัญหาคาใจครับ

OverclockZone Member gonpofin's Avatar

^
    ^งานเข้าครับDCOM มันจะให้เรารอ รอ รอแล้วรออีก รออีกก็รอแล้ว เผลอๆๆแก้ไม่ค่อยหายด้วยDCOM ซื้อมาได้ไงครับ ทำใจ...

ถ้าจะเครมเอาไปแต่การ์ดเลยครับ
    ปล.ไม่มีนโยบายอับเกรต มีแต่ซ่อมกับให้รอรอเปรี่ยนตัวยังไม่เคยเจอนอกจากHDDและ DVD-ROM

OverclockZone Member mambobeer's Avatar
    โรงไฟฟ้า-สระบุรี-งามวงศ์วาน-ลพบุรี

มือ2ในบอร์ดนี้ต้องระวังนิดนึง

ลากไปไกลแล้วก็นำมาขายต่อ(ซึ่งตามปกติก็น่าจะบอกก่อนอยู่แล้วนะ)

หาเดิมๆคงยาก ตัวผมเองก็ใช้4890อยู่ ถ้ายังจะลากนี่คือจะเอาแค่ตัวเลขสวยๆและครับไม่รู้จะลากไปไหนแล่ว

ขอบคุณทุกท่านมากครับ วันนี้เอาไปเคลมมาแล้วครับ

คราวนี้ก็ลุ้นเอาครับว่าจะหมู่หรือจ่า

OverclockZone Member turionx2's Avatar

สงสัยร้อนจนเป็น สิว - -"

OverclockZone Member aun002's Avatar

แล้วใช้จอไรอะ

ตอนนใช้ี้ asus 9800 gtx+dk top ครับ ดีนะมีสำรอง ไม่งั้นงานเข้าครับ

OverclockZone Member poly08's Avatar

4890 ตัวไหนครับอยากรู้

OverclockZone Member newgenguru's Avatar
    Esan ใต้ ? ไทยแลนด์

เคลม!

OverclockZone Member Clash's Avatar

Quote Originally Posted by klaza View Post
    งานเข้าจริงๆ ส่งเคลมดีกว่าครับประกันเหลือ2ปีกว่าๆ แต่ว่าท่านไดเคยส่งเคลมประกันของ ดีคอม บ้างครับมันต้องทำยังไงบ้างครับ ส่งที่ตัวแทนในจังหวัดได้เลยหรือต้องส่งไปที่ศูนย์ที่กรุงเทพครับ อุปกรณ์ต่างในกล่องแล้วก็กล่องต้องส่งไปด้วยใหมครับ ไม่เคยเคลมของอ่ะครับ อันนี้ซวยครั้งแรกในชีวิต

ขบคุณทุกท่านที่ช่วยคลายปัญหาคาใจครับ
    เหมือนผมเลยมีการ์ดจอตัวนึงประกันของ d-com

จะเอาไปเคลมต้องทำไงนิครับ

ต้องมีใบรับรองหรืออะไรหรือเปล่าอะครับ

ของผมมีสติ๊กเกอร์ติดอยู่ที่ตัวการ์ดเลยว่าหมด 08/2011

แล้วเอาไปให้ร้านเลยใช่ป่ะครับ

OverclockZone Member poly08's Avatar

ให้ผมทาย ผมทาย HIS

OverclockZone Member tatongkab's Avatar

Quote Originally Posted by gonpofin View Post
    ^
    ^ อ้อการแบบนี้ แก้ง่ายๆๆมากครับแค่ท่านเอาgpu ไปไล่เรียงตระกั่วใหม่แล้วเชคตัวR นิดหน่อยครับอิอิ แก้ง่ายนิดเดียวแต่คนทำต้องมือาชีพจริงๆๆ+อุปกรณ์พร้อมเอิ๊กๆๆ

มีประกันก็เอาไปเครมครับมันร้อนตะกั่วมันลอยต้องไปอบใหม่ที่250+องศา
    อาการนี้ถ้าหมดประกันแล้วจะไปซ่อมได้ที่ไหนครับ ซื้อมือสองมาเหมือนกัน แต่ของผม หมดประกันแล้ว เค้าประกันให้ 7 วัน พอวันที่ 9 เจ้ง ครับซวยจริง winfast 8800Gts 320MB 8iy[

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks