Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที ATI 4890 ดูหนังแล้วภาพเป็นแบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

4890 ตัวไหนครับอยากรู้

Comment

เคลม!

Comment

Originally posted by klaza View Post
        งานเข้าจริงๆ ส่งเคลมดีกว่าครับประกันเหลือ2ปีกว่าๆ แต่ว่าท่านไดเคยส่งเคลมประกันของ ดีคอม บ้างครับมันต้องทำยังไงบ้างครับ ส่งที่ตัวแทนในจังหวัดได้เลยหรือต้องส่งไปที่ศูนย์ที่กรุงเทพครับ อุปกรณ์ต่างในกล่องแล้วก็กล่องต้องส่งไปด้วยใหมครับ ไม่เคยเคลมของอ่ะครับ อันนี้ซวยครั้งแรกในชีวิต

ขบคุณทุกท่านที่ช่วยคลายปัญหาคาใจครับ
        เหมือนผมเลยมีการ์ดจอตัวนึงประกันของ d-com

จะเอาไปเคลมต้องทำไงนิครับ

ต้องมีใบรับรองหรืออะไรหรือเปล่าอะครับ

ของผมมีสติ๊กเกอร์ติดอยู่ที่ตัวการ์ดเลยว่าหมด 08/2011

แล้วเอาไปให้ร้านเลยใช่ป่ะครับ

Comment

ให้ผมทาย ผมทาย HIS

Comment

Originally posted by gonpofin View Post
            ^
            ^ อ้อการแบบนี้ แก้ง่ายๆๆมากครับแค่ท่านเอาgpu ไปไล่เรียงตระกั่วใหม่แล้วเชคตัวR นิดหน่อยครับอิอิ แก้ง่ายนิดเดียวแต่คนทำต้องมือาชีพจริงๆๆ+อุปกรณ์พร้อมเอิ๊กๆๆ

มีประกันก็เอาไปเครมครับมันร้อนตะกั่วมันลอยต้องไปอบใหม่ที่250+องศา
            อาการนี้ถ้าหมดประกันแล้วจะไปซ่อมได้ที่ไหนครับ ซื้อมือสองมาเหมือนกัน แต่ของผม หมดประกันแล้ว เค้าประกันให้ 7 วัน พอวันที่ 9 เจ้ง ครับซวยจริง winfast 8800Gts 320MB 8iy[

Comment

เหมือน #2 (ตอน edit แล้ว)

เพราะถ้าเป็นแค่เฉพาะตอนดูหนัง ก็ต้องลองเปลี่ยนตัวโปรแกรมที่ใช้เล่นครับ ต่อให้ลงวินโดวส์ใหม่เป็น 10 ครั้ง แต่ยังใช้โปรแกรมดูหนังที่ตัว codec มีปัญหากับ GPU มันก็ไม่ได้สักทีหรอกครับ

Comment

Originally posted by poly08 View Post
                ให้ผมทาย ผมทาย HIS
                ใช่แล้วครับมันคือ HIS4890

Comment

Originally posted by sphasuta View Post
                  เหมือน #2 (ตอน edit แล้ว)

เพราะถ้าเป็นแค่เฉพาะตอนดูหนัง ก็ต้องลองเปลี่ยนตัวโปรแกรมที่ใช้เล่นครับ ต่อให้ลงวินโดวส์ใหม่เป็น 10 ครั้ง แต่ยังใช้โปรแกรมดูหนังที่ตัว codec มีปัญหากับ GPU มันก็ไม่ได้สักทีหรอกครับ
                  ผมลองเกือบทุกโปรแกรมที่มีแล้วครับมันเป็นทุกโปรแกรมเลยครับ

Comment

His ปัญหาเยอะ ผมซื้อ3850 agp มา ทุกวันนี้ยังโหลดไดร์เวอร์จากเว็ป ATI มายังใช้ไม่ได้สักอัน เซ็ง เจ็บ
                    รอ I5 ยกแม่มหมดแผง

Comment

ผมว่าอะไรซักอย่างบน PCB คงไปแล้วล่ะครับ อาการขึ้นเม็ดนี่น่ากลัวว่าพวกรีสตาร์ทอีก

เคลม เคลม ละก็เคลมสถานเดียว

Comment

งานเข้า

Comment

ทำใจครับ การ์ดยอดฮิต
                          ลองคุยกับประกันดูครับ

Comment

- -และทำไมเห็นคนแนะนำให้ซื้อHisกันจังทั้งๆที่มีหลายรายที่โดน

Comment

ผมก็ใช้นะครับ HIS HD4850 IceQ4 Turbo ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย gpu recovery ยังไม่เจอสักทีเลยครับ ผิดกับ powercolor 2600XT ตอนนู้น gpu recovery ขึ้นเป็น 10-20 รอบต่อวัน

Comment

อิอิ

ผม SAPPHIRE HD 2600XT

ไม่เคยขึึ้น VPU Recovery เลย -*-

Comment

Working...
                                X