Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องPhenomII X4 940กะ945คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องPhenomII X4 940กะ945คับ

เกิดอาการธาตุควายเข้าแทรกคับ
    คือน่อมทู 940กะ945อะคับ
    ผมรู้แค่ว่า 940AM2+ส่วน945AM3
    แต่ผมดู ความเร็ว,cache ไม่เห็นมีไรต่างกันเลย
    แค่ system bus มากกว่านิหน่อย(3600กับ4000)
    คืออยากทราบว่ามันต่างกันแค่สถาปัตยกรรมหรอคับ
    หรือว่า940ใช้DDR3ไม่ได้แต่945ใช้ได้

อยากเปลี่ยนอะคับ
    มีแต่เงินไม่มีปัญญา อิอิ

สถาปัตยกรรม เดียวกัน ต่างกันที่การรองรับเมโมรี

AM3 DDR3 DDR2
    AM2+ DDR2 Only
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

เงินไม่ใช่ปัญหา เอา X4 945 + DDR3 ลากยาววววววววววววววววววววววว

Comment

ถ้าเดิมๆ เนี่ย DDR2 กับ DDR3 มันต่างกันเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับผม

Comment

อยากได้940BE จังเลย...

Comment

แนะนำ จขกท. ว่า แม้บอร์ดท่านจะเป็นAM2,DDR2 แต่ผมก็แนะนำอย่างยิ่งว่า

ยังไงก็ควรมองไปที่Cpu AM3ไว้ก่อนเป็นอันดับแรก อนาคตค่อยรอชิพเซ็ทของบอร์ด

ที่มันรีดพลังDDR3ให้ได้มากกว่านี้ค่อยเปลี่ยนก็ยังไม่สาย แต่ถ้ามาเล่น940beตอนนี้

จะมาเสียดายทีหลังไม่ได้น้อ แล้วจะหาว่าหล่อไม่เตือน

Ps.DDR3(1333)แรงกว่าDDR2(800)แค่หลักจุดทศนิยม(Benchmark) เพราะงั้นแม้

Cpuเป็นAM3 บอร์ดAM2และแรมDDR2 ก็ไม่เป็นไรแรงเหมือนAM3ทั้งเซ็ทแล
            Last edited by Andriod; 11 Aug 2009, 17:06:47.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              เงินไม่ใช่ปัญหา เอา X4 945 + DDR3 ลากยาววววววววววววววววววววววว
              เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา
              ปัญหาคือไม่มีเงิน

เย้ยยย!@#$%

Comment

ขอบคุนทุกท่านนะคับ

Comment

Working...
                X