Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว Amd ท่านใดมีวิธีแก้ไข bad sector แจ่มๆ มั่งแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว Amd ท่านใดมีวิธีแก้ไข bad sector แจ่มๆ มั่งแนะนำทีครับ

ตามนั้น

เครม

Comment

ตามท่าน Wikorn ครับผม แต่ว่าไม่นึกว่าจะเจอการตอบกระทู้แบบนี้ อึ้งไปนิดหน่อย

ถ้ายังไม่อยากไเครมก็ ลองหา Spinrite มาซ่อมดูครับผม ถ้าไม่ลึกและเกิดจาก File System บนตัว HDD ก็ยังพอซ่อมได้ครับผม แต่ว่าถ้าเป็นรอยถาวรแล้วละก็ อยากให้ดีก็เครมอย่างว่าครับผม

ปล. เครมเนี่ยง่ายสุดแล้วครับผม ส่วนตัวประทับใจ A&L ครับผม รอเอาได้เลย อยู่ใกล้ด้วยไปสะดวกดี

Comment

zero fill และ low level format อาจจะช่วยได้ แต่ต้องใช้เวลา

Comment

-*- งะ ต้องไปพันทิพอีกแล้วเหรอ นี้ -*-

ขอบคุณมากๆ ครับ

พอดี เด้งจอฟ้านะ ก่อนหน้านี้ไม่ได้เป็นไร error code 0x00000024 ก้ไปศึกษาดู ก็เกี่ยวกับ ntf files
          แล้ว จะสังเกตุว่า ช่วงที่เกิดปัญหา ไฟ ฮารดดิสจะทำงาน ตลอด ทั้งที่เราไม่มีกิจกรรมใดๆ พาเอาระบบรวนไปหมด -*-

Comment

ใช้แผ่น Hiren's ก็ได้ครับ หัวข้อ HDD Tool>> HDD regenerator ผมใช้ที่ทำงานบ่อยๆ แต่ไม่ช้าก็เร็วหากมักลามก็อาจจะต้องเครมครับ

Comment

เคลม ชัวร์สุด

เพราะ ถึงจะ low lv format เดี๋ยว มันก็เป็นอีก

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                เคลม ชัวร์สุด

เพราะ ถึงจะ low lv format เดี๋ยว มันก็เป็นอีก
                ตามนั้นครับ ถ้ายังเหลือประกัน ถ้าประกันหมดแล้วค่อย zero เออท่าน zepherous บ้านอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่บ้านหมี่

Comment

มี bad จริงหรือเปล่า ??? XD

ลองใช้ HD Tune เชคดูก่อนดีกว่ามั้งครับท่าน

Comment

Working...
                  X