overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: Ram kingston ปลอม มีวิธีทไห้เป็นของแท้ปะครับ

OverclockZone Member Hi_over's Avatar

Default Ram kingston ปลอม มีวิธีทไห้เป็นของแท้ปะครับ

ซื้อ ram kingston มาครับ แต่มัน ต้องเป็นของปลอมแน่เลย เพราะว่าเช็คแล้ว มันไม่ขึ้น ชื่อ kingston กับ s/n
    ประกันของอะไรไม่รู้ครับ สติกเกอร์ สีเขียว รูปตัว E แต่ทางร้านบอกว่าประกัน lifetime เราจะเอาไปเคลม แล้วจะได้ของแท้มาปะครับ
    แต่มันยังใช่ได้ดีอยู่เค้าจะให้เคลมปะครับ ทำยังไงดีครับ ถึงจะเปลียนได้

แนะนำทีครับ

OverclockZone Member king's Avatar
    ใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ id:paijitline

เหมือนกันเลยครับของผมประกัน คอม 7 ซื้อมาเซ็คดูชื่อก็ไม่ขึ้น ซีรี้นัมเบอร์ก็ไม่ขึ้นแต่ใช้ได้ดีไม่รู้ปลอมหรือแท้ แต่เป็นของ คอม 7 นะ งง งง มากๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

Quote Originally Posted by king View Post
    เหมือนกันเลยครับของผมประกัน คอม 7 ซื้อมาเซ็คดูชื่อก็ไม่ขึ้น ซีรี้นัมเบอร์ก็ไม่ขึ้นแต่ใช้ได้ดีไม่รู้ปลอมหรือแท้ แต่เป็นของ คอม 7 นะ งง งง มากๆๆๆๆๆ
    อยากรู้เหมือนกันคับ เพราะของผมเองก้อมีอยู่ตัวนึง

ถ้าแรมปลอม มันไม่น่าจะประกัน com7 นะคับ

KNVB's Avatar
    แม่เมาะ , ลำปาง

มีงี้ด้วยเรอะนี่ -*- ประกัน Com7 แล้วยังปลอมอีก ต่อไปซื้อแรมที่ไหนไว้ใจได้มั้งหละครับเนี่ยยยยยยยยยย

OverclockZone Member nurng-nok's Avatar

ของผม com7 ไม่ขึ้น ชื่อ kingston กับ s/n เหมือนกันแฮะ

OverclockZone Member Hi_over's Avatar

แล้วมัน เครมได้เปล่าอะครับ

OverclockZone Member king's Avatar
    ใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ id:paijitline

ใครที่พอทราบ ไห้ความรู้หน่อยครับ จักขอบพระคุณอย่างสูง

OverclockZone Member

ต้องพึ่ง แรมเชมิส ครับ
    เพราะ อาเชมิส เค้าทำแร่ให้เป็นทองได้

หุๆ ล้อเล่น ขออภัยอย่างแรงถ้าทำให้ไม่สบายใจ อย่าไปเคียด ซื้อมาแล้วใช้ไม่มีปัญหาก็โอเค ถ้าพังแล้วเคลมได้ก็ยิ่งดีใหญ่

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

โปรแกรมมันเช็คไม่เจอหรือเปล่าครับ แต่ก็เห็นมีหลายท่านบอกมาเหมือนกันว่า ถ้ามันไม่ขึ้นsnแปลว่าของปลอม แต่ก็ไม่แน่ใจอ่ะว่ามันจะปลอมจริงหรือเปล่า....

OverclockZone Member

ไอ้ที่ว่า ชื่อ kingston กับ s/n เนี่ยน่ะ
    มันอยู่ที่ mb ด้วยน่ะ เพราะ mb บางรุ่น ไม่สามารถ แสดง ข้อมูลส่วนนั้นได้ ไม่ว่าจะใส่ของแท้ของปลอมก็ไม่เห็น

มันก็ไม่ได้หมายถึงว่าปลอม
    ของ com7 ไม่น่าจะปลอม

ส่วนจะเคลมนั้น ถ้าประกันร้านนี้ยากมากครับ ถ้าเค้า เทสแล้ว ไม่เสีย เค้าจะไม่รับเคลมหลอกครับ

Quote Originally Posted by คน View Post
    ไอ้ที่ว่า ชื่อ kingston กับ s/n เนี่ยน่ะ
    มันอยู่ที่ mb ด้วยน่ะ เพราะ mb บางรุ่น ไม่สามารถ แสดง ข้อมูลส่วนนั้นได้ ไม่ว่าจะใส่ของแท้ของปลอมก็ไม่เห็น

มันก็ไม่ได้หมายถึงว่าปลอม
    ของ com7 ไม่น่าจะปลอม

ส่วนจะเคลมนั้น ถ้าประกันร้านนี้ยากมากครับ ถ้าเค้า เทสแล้ว ไม่เสีย เค้าจะไม่รับเคลมหลอกครับ

คือว่า ซื้อมา 2 ชุดอะครับ ไอ้ชุดแรก ประกันอะไรก็ไม่รู้ครับ ตัว e เขียวๆ ไม่ขึ้น

แต่ใส่อีกตัวประกัน synex หรือ com7 เนี้ยละครับ มัน เห็นและบอกหมดเลยครับ

ที่อยากจะเคลมเพราะว่า เปิดเครื่องนานๆแล้วมัน รีสตาทเองอะครับ ก็เลยอยากจะเคลมดู
    เพราะส่งสัยว่าน่าจะเป็นที่แรมหรือเปล่าที่ทำให้เครื่อง รีสตาทอะครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ซีเรียลไม่ขึ้นไม่ได้แปลว่าปลอมครับ โปรแกรมเช็ครุ่นไม่เจอก็เยอะแยะครับ อย่าลืมว่าแรมผลิตออกมาเรื่อยๆรุ่นเปลี่ยนไปเรื่อยๆ โปรแกรมเช็คไม่มีทางเก็บประวัติรุ่น ซีเรียลได้ทันหรอกครับ ยิ่งแรมใหม่โอกาสจะจะเช็คไม่เจอก็ยิ่งสูงครับ
    ----------------------
    ดูที่สติ๊กเกอร์ 3 มิติได้เลยครับ ถ้าเรืองแสงเป็น 3 มิติสลับสีถือว่าแท้ครับ ของปลอมทำสติ๊กเกอร์ได้ครับ เหมือนกัน แต่จะไม่เรืองแสง สลับสีเป็น 3 มิติแบบของแท้ครับ

OverclockZone Member naruebase's Avatar
    บางบอน4 หนองแขม บางแค วงเวียนใหญ่ ท่าพระ พระราม2 ดาวคะนอง

ดูที่สติ๊กเกอร์ ดูที่กล่อง เป็นโอเช

OverclockZone Member Khow's Avatar

ของผมมีทั้ง ingram com7 มันก็ไม่แสดง sn ทั้งคู่แต่บอก week บอกอย่างอื่นนี่ครับ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ตามลิ้งนี้เลย วิเดียวรู้ผล แรมปลอมก็ส่วนแรมปลอม แรมเสียก็ส่วนแรมเสีย แรมปลอมถ้าไม่ซีเรียสมันก็ใช้ได้ปกติ แรมแท้ถ้าเสียมันก็รีเองเหมือนกัน ใช้เมมเทส1.7เช็ค ถ้ามีเออเร่อก็เอาไปเคลม ถ้าไม่มีแล้วเครื่องรีเองก็เช็คไวรัส เช็คบอด เช็คไฟ

http://www.kingston.com/asia/verifynew/

http://www.memtest.org/#downiso

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

จะปลอมจะแท้เมื่อซื้อมาแล้ว มันใช้ได้ก็ใช้ไปเถอะครับ

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ซื้อจาก com7 ไม่น่าปลอมง่ายๆ เพราะถ้าตรวจสอบว่าปลอมจิงๆ เราฟ้องร้องได้ครับ แต่เรื่อง s/n ไม่ขึ้น โปรแกรมมันเอ๋อ ป่าว

OverclockZone Member acolyte01's Avatar
    Microsoft Corpration Co,Ltd Founded By sTEP Corprarion Co,Ltd USA อายุ 26 อย่าเข้าใจผิดน่า

ไม่ปลอมคับ lot นี้มะจะไม่เห็น s/n และชื่อสินค้าคับ เพราะว่าตัวบันทึกรายละเอียดต่างๆของแรมไม่รองรับ CPUZ 1.39 ค้าบ

OverclockZone Member acolyte01's Avatar
    Microsoft Corpration Co,Ltd Founded By sTEP Corprarion Co,Ltd USA อายุ 26 อย่าเข้าใจผิดน่า

ส่วนตัว E เป็นมาตรฐาน RoHS คับ มั่นใจ ปลอดภัยต่อสิ่งแวดล้อม เอิ้กๆๆ

OverclockZone Member Temperature's Avatar
    ในโลกนี้แหละอย่าถาม

ดูที่สติกเกอร์3มิติ และก้อแผมแรม ถ้ามันมีตัวไรเขียนแบบชุ่ยๆ ไม่ใช่ Kingstonแน่ครับ Kingston เค้ารักษาเกรดครับ
    ป.ล.ส่วนมากของถูกกว่ามักเป็นของปลอม(ไม่เสมอไปนะ)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks