overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

Default ตามคำสัญญาร่างแบบเสร็จละครับ เอามาใช้ชม

ใช้โปรแกรมGoogle SKETUP7 จริงๆกะจะเรนเดอร์ในMAX10ด้วยแต่ทำไม่เป็น555
    ขาดพัดลม กับเครื่องในนะครับ เพราะทำไม่เป็น
    วัสดุที่คิดว่าจะใช้ทำคือ อลูมีเนียมครับ ถามราคาแล้ว1.2มิล 4*4ฟุต ประมาณ750.-ครับ
    ที่ยากคือหาร้านที่รับพับให้ยังไม่ได้น้อ ใครพอรู้บ้างครับแถวชลบุรี
    นอกเนื่องมาเยอะ เชิญชมความงามได้ครับ แทร้ม แทรม แทร่ม แทร๋ม แทร่ม แทรม แทรมมมมมมม

แยกร่างอยู่

ช่องใส่PSU &HDD3ลูกพอครับ เพิ่มขางบนทีหลัง

ด้านหน้าเยื้องซ้าย

ด้านหลังยังไม่รวมร่าง

ฝาข้างใสด้วยเอา ไม่ต้องเจาะรูเวลาเธออาบน้ำอีกต่อไป

รวมร่างละดูเอาเอง มาเลยเจ้าสัตว์ประหลาดเจอลำแสงหน่อยเป็นไร
    55ไม่ได้รวมร่างแบบนั้นว้อยยยยยยย

ไม่ต้องสงสัยครับLAIN LI X500+ANTEC 1200คือพ่อกับแม่มัน แต่เค้าและเธอดันเอามารหัวขนมาทิ้งถังขยะ ผมไปเจอเข้า สงสารเลยเก็บมาเลี้ยง

OverclockZone Member sophon's Avatar

โอ๊ท่าทางจะยากนะเนี่ย แต่ผมว่าไม่เกินความสามารถของ จ.ข.ก.ท.หรอกอิอิ รอชมตัวเป็นๆคร้าบ....

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

ผมก็หวังว่าตัวเองจะทำได้ครับ55555555555

OverclockZone Member tom23's Avatar
    "Kmutnb" เด็กพระนครเหนือครับ

รอชมครับ

แหล่มเร เรื่องเรนเด๋อ Sketchup ดูวิธีการที่นี่ครับ หรือไม่ก็สมาคมชาวเราลิงค์ 2 หุ หุ
    ^
    http://starsheep.exteen.com/20081127...y-for-sketchup
    ^
    www.samuisketchup.org/

OverclockZone Member P@RN's Avatar

สวยครับ ผมก็ชอบ PC-X500 มากครับ

ขอเสริมนิดหน่อยนะครับ

1. อยากให้มีช่อง 5.25 ด้านละ 3 ช่องครับ
    2. ใส่ M/B แบบ E-ATX ได้ เผื่อจะได้ใส่ถังพักน้ำได้
    3. ถาด M/B ขอให้ถอดได้ตามสไตล์ของ Lian Li
    4. ช่อง PCI ด้านหลัง 8 ช่อง

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    แหล่มเร เรื่องเรนเด๋อ Sketchup ดูวิธีการที่นี่ครับ หรือไม่ก็สมาคมชาวเราลิงค์ 2 หุ หุ
    ^
    http://starsheep.exteen.com/20081127...y-for-sketchup
    ^
    www.samuisketchup.org/
    ขอบคุณครับ กำลังศึกษาอยู่ พอดีไม่ได้เรียนมาทางนี้
    Quote Originally Posted by P@RN View Post
    สวยครับ ผมก็ชอบ PC-X500 มากครับ

ขอเสริมนิดหน่อยนะครับ

1. อยากให้มีช่อง 5.25 ด้านละ 3 ช่องครับ
    เดิมทีออกแบบ3ช่องครับ แต่พอทำฝาใสทำให้เหลือพื้นที่ไม่พอ ขาดความแข็งแรง
    อีกอย่างSKETโดยใช้สัดส่วนจริง ถ้าทำสูงหรือยาวกว่านี้วัสดุไม่พอครับ
    2. ใส่ M/B แบบ E-ATX ได้ เผื่อจะได้ใส่ถังพักน้ำได้
    ถ้าเป็นE-ATXขนาดEVGA Classifild ใส่ได้ครับ แต่ขนาด12*13นิ้ว
    นั้นละอลูไม่พอ ยกเว้นซื้อเพิ่ม
    3. ถาด M/B ขอให้ถอดได้ตามสไตล์ของ Lian Li
    ไม่น่ามีปัญหาครับ คิดไว้อยู่
    4. ช่อง PCI ด้านหลัง 8 ช่อง
    น่าจะได้ครับ

OverclockZone Member getready2day's Avatar

อยากเห็นอ่ะ

OverclockZone Member meo95's Avatar

เสร็จเมื่อไรมาโชว์นะครับ จะรอ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

รอชมตอนเสร็จครับ

OverclockZone Member romance555's Avatar

รอชมอยู่ครับ ถ้าสวยแอบมีสนใจ อิอิ

OverclockZone Member HaNoom's Avatar

เจาะช่องพัดลมหลังเมนบอร์ดด้วยก็ดีนะครับ รอชม

OverclockZone Member renaw's Avatar

ลืมอะไรไปหรือเปล่า สวิทเปิด-ปิด ชอ่ง usb จะเอาไว้ตรงไหน...

Quote Originally Posted by renaw View Post
    ลืมอะไรไปหรือเปล่า สวิทเปิด-ปิด ชอ่ง usb จะเอาไว้ตรงไหน...
    ขออุบไว้ก่อน ส่วนของจริงอีกนานและนานครับ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ถ้าทำได้จริงๆผมก็สนใจครับ

แต่ตอนนี้อยากจะซื้อ PC-X500 หรือ PC-V1110 ใจจะขาดแล้ว

Quote Originally Posted by P@RN View Post
    ถ้าทำได้จริงๆผมก็สนใจครับ

แต่ตอนนี้อยากจะซื้อ PC-X500 หรือ PC-V1110 ใจจะขาดแล้ว
    PC-X500 รู้สึกมีท่านใดท่านหนึ่งปล่อยที่9000.-ครับ ของครบยกเว้นช่อง5.25 ฝาปิดขาดไป1 ซึ่งเราก็ใส่DVD-RWอยู่แล้ว ACESSORYเลยครับ คงร่วงไปซัก10หน้าได้แล้ว

Quote Originally Posted by Nero Angel View Post
    PC-X500 รู้สึกมีท่านใดท่านหนึ่งปล่อยที่9000.-ครับ ของครบยกเว้นช่อง5.25 ฝาปิดขาดไป1 ซึ่งเราก็ใส่DVD-RWอยู่แล้ว ACESSORYเลยครับ คงร่วงไปซัก10หน้าได้แล้ว
    ใช่ครับ ผมก็เล็งตัวนั้นอยู่เหมือนกันครับ

OverclockZone Member salamanderkmutt's Avatar
    BTS/MRT : บางบอน + อารีย์ + พญาไท + อุดมสุข

ขอถามนิดครับ
    -สั่งให้ SketchUP แสดงค่าสเกลขนาดยังไงอ่ะครับ ผมหาในเมนูไม่เจอ (แบบในรูปแรก)
    -ขอขนาดช่อง 5.25 + 3.5 หน่อยสิครับ ผมว่าจะเจาะด้านบนเคส ให้โชว์ panel ด้านบนแทน เพราะผมวางเคสไว้ใต้โต๊ะ มองพาเนลจากมุมบน สะดวกกว่าเยอะครับ

ถ้าท่านทำสำเร็จเสร็จเมื่อไหร่ PM มาบอกด้วยนะครับ สนใจเหมือนกัน อิอิ สวยมั่กๆ

Quote Originally Posted by salamanderkmutt View Post
    ขอถามนิดครับ
    -สั่งให้ SketchUP แสดงค่าสเกลขนาดยังไงอ่ะครับ ผมหาในเมนูไม่เจอ (แบบในรูปแรก)
    -ขอขนาดช่อง 5.25 + 3.5 หน่อยสิครับ ผมว่าจะเจาะด้านบนเคส ให้โชว์ panel ด้านบนแทน เพราะผมวางเคสไว้ใต้โต๊ะ มองพาเนลจากมุมบน สะดวกกว่าเยอะครับ

ถ้าท่านทำสำเร็จเสร็จเมื่อไหร่ PM มาบอกด้วยนะครับ สนใจเหมือนกัน อิอิ สวยมั่กๆ
    ข้อ1.สีชมพูที่วงไว้นั่นละครับ จิ้มปลายที่จะวัดลากไปจุดสุดท้ายเลยครับ เสร็จแล้วก็ดึงออกมา

ข้อ2. ด้านในก็5.25 /3.5 นั่นละครับ ส่วนด้านนอกแล้วแต่ครับ เพราะแต่ละแบรนด์ทำไม่เหมือนกัน
    ท่านต้องวัดเองว่าตัวที่จะโชว์มันขนาดใหน

ตอนนี้หาร้านที่พับให้ไม่ได้ครับ สงสัยต้องพึ่งค้อนยางซึ่งคงออกมาไม่สวยเหมือนในโปรแกรม

OverclockZone Member meo95's Avatar

ร้านพวกทำรางน้ำปล่องควัน น่าจะได้นะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks