Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปก30000ให้ทีครับ(เล่นเกมส์)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปก30000ให้ทีครับ(เล่นเกมส์)

ช่วยหน่อยนะครับ

Athlon 64 3000+ 2990
    Asrock AM2NF6G - VSTA 2400
    Kingston DDR667 512x2 4400
    Spark 7900GS i500 7750
    Seagate SATA2 160GB 2550
    DVD-RW 1500
    Samsung 17" CRT 3600
    Gview Case 900
    Enermax 465-VD 2250
    Microsoft Mouse/Keyboard 650

28990.-

Comment

ขอบคุณครับ แล้วถ้าใช้Athlon 64 3000+ เงินที่เหลือพอซื้อพวกชุดระบายความร้อนของninja plus ได้ไหมครับ

Comment

ชุดนี้ไม่ร้อนอยู่้แล้วครับ ซื้อซิ่งเสียตังเปล่าครับ

Comment

ถ้างั้นเอาเงินที่เหลือไปอัดcpuให้เร็วก่านี้ดีไหมครับหรือว่าจะเอาไปตกแต่งเคสให้สวยๆดีครับ

Comment

ด้วยเงินที่เหลือ เอาไปอัด CPU แล้วไม่เห็นผลต่างเท่าไหร่ครับ

ส่วนเรื่องแต่งเคสแล้วแต่ความชอบครับ

แต่ด้วยเงินที่เหลือ ก็ไม่น่าจะพอเช่นกัน (แต่งทีใช้หลานพันนะครับขอบอก)

แต่ดูแล้ว ถ้าอยากจะแต่ง เริ่มจากเปลี่ยนเคสแล้วกัน

เปลี่ยนไปใช้ Cooler Master C5 ก็ได้ (ราคาราวๆ 1800-1900)

Comment

หาดูรูปภาพหรือเวปเคสเจ้าCooler Master C5 ได้ที่ไหนครับแล้วไอ้เจ้าCooler Master C5 มานดีกว่าเคสธรรมดาไงครับ
              ถ้าผมไม่เอาเคสคือแบบว่าเปลือยอุปกรณ์เหมือนที่ทางทีมงานOCZทำการทดสอบฮาร์ดแวร์ต่างๆเห็นแล้วเหมือนระบายดีกว่ามีเคส(แต่กลัวมีผลกระทบ)
              ท่านพีคุงว่าจะดีไหมครับ

Comment

เหอะๆ ถ้าไม่กลัวเรื่องฝุ่นก็เอาเลยครับ ต้องระวังเรื่องความชื้นด้วย ถ้ามีหนูหรือแมลงสาบมากินอาหารบนบอร์ด อันนี้ถึงขั้นพังเลยนะครับ

C5 มีข้อดีที่
                ระบายอากาศได้ดี
                เพิ่มเติมอุปกรณ์ได้โดยไม่ต้องใช้ไขควงและน๊อต (ยกเว้นตอนยึด MB)
                สวย

ของจริงไม่มี PSU นะครับ มีแต่ case เปล่า

Comment

สวยมากครับ..แต่ต่างจังหวัดอย่างผมคงต้องสั่งเอาแล้วหละ

Comment

เออ..อีกอย่างนะครับCooler Master C5มันใหญ่กว่าเคสทั่วไปมากไหมครับ คนเล่นคอมส่วนใหญ่คงจะนิยมมากเลยใช่ไหมครับ

Comment

ขนาดก็ตามมาตรฐานแบบ Mid Tower ล่ะครับ

แต่ด้านหลังมีพัดลมขนาดใหญ่ 120 มม. ช่วยดูดอากาศ กับด้านหน้า ช่วยระบายความร้อนให้ HDD ด้วย

ตัวเคสเป็น อลูมิเนียมอัลลอยคุณภาพดี แข็งแรง และฝาข้างไม่บิดไปบิดมาได้เหมือนเคสทั่วไป

Comment

ขอบคุณกั๊บ

Comment

Working...
                        X