Announcement

Collapse
No announcement yet.

3450 crossfire 3200 onbord เค้าทำกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3450 crossfire 3200 onbord เค้าทำกันยังไงครับ

ผมได้การ์ด HD 3450 แล้วนำมาใส่ slot Pci-e โดยไม่ลง driver ใหม่ คอมมันปรับเองเลย ไม่ทราบว่า แค่นี้มัน crossfire กันแล้วใช่รึเปล่าครับ แต่ผมดู Gpu-z ช่อง crossfire มันขึ้น disabled ต้องไปไงต่อครับ

รูปครับ

Comment

มัน CF กันไม่ได้นะครับออนบอร์ดกับการ์ดแยก

Comment

เห็นท่านต่อบอกเปิดเซอร์ราววิวอะไรนี่ละในไบออสมั้ง

Comment

ขอรายระเอียดอีกนิด ใครรู้ช่วยทีครับ

Comment

ทํา Hybrid Crossfire ความเร็วจะเป็น 2เท่าของ การ์ดที่มีความเร็วตํ่าที่สุด
            สรุป ให้ง่ายๆ คือ ปิด ออนบอร์ดแล้วใช้ 3450 ยังแรงกว่า ทํา HybridCF HD3200+3450

Comment

เห็นท่าน ต่อ ว่าน่าได้ราวๆ 3650 น่ะครับ (ครางแครงใจ อิอิ)

Comment

Originally posted by kawee45 View Post
                เห็นท่าน ต่อ ว่าน่าได้ราวๆ 3650 น่ะครับ (ครางแครงใจ อิอิ)
                เปิด Surroundview ใน bios แล้วแชร์แรม ใส่ออนบอร์ด ให้เท่ากันขนาดแรมของการ์ดจอ
                ใช้ CCC 8.4 ขึ้นไป + Window Vista จะสามารถ HybridCF ได้
                ++ ++

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
                  เปิด Surroundview ใน bios แล้วแชร์แรม ใส่ออนบอร์ด ให้เท่ากันขนาดแรมของการ์ดจอ
                  ใช้ CCC 8.4 ขึ้นไป + Window Vista จะสามารถ HybridCF ได้
                  ++ ++
                  ตอนนี้ใช้ XP sp3 ไม่ทราบว่าพอมีวิธีรึเปล่าท่าน หรือว่าต้องลงใหม่สถานเดียว

Comment

Originally posted by kawee45 View Post
                    ตอนนี้ใช้ XP sp3 ไม่ทราบว่าพอมีวิธีรึเปล่าท่าน หรือว่าต้องลงใหม่สถานเดียว
                    ลงใหม่ สถานเดียว

Comment

4200 มัน CF กับ 3470ได้รึป่าวครับพี่น้อง

Comment

thank ตอนนี้เล่นเดิมๆไปก่อนละกันครับ

Comment

Working...
                        X