overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member makgie's Avatar

Default ทำไม true wifi เป็นงี้อ่ะครับ

ดูไห้ทีครับ รับสัญญาณได้แต่ connect ไม่ใด้ซะง้าน เมื่อก่อนก็ใช้ ดีๆ อยู่ เป็น มา 2 อาทิตย์แล้วอ่ะครับ ตอนนี้ไม่มีเน็ตใช้เลยครับ - -
    รูป รูป

OverclockZone Member big_1981's Avatar
    ทุกที่ที่มี Internet

แจ้งไปที่ 02-900-9898 เลยครับท่าน
    ให้เจ้าหน้าทีี่มาทำการแก้ไขให้ครับ

OverclockZone Member makgie's Avatar

เคยแจ้งไปหลายทีแล้วครับ เค้าบอกว่า้ hotspot ตัวนั้นก็ไม่ใด้เป็นอะไรมีคนใช้งานอยู่ ผมเลย อ้าว - -! ไหงเป็น

งั้น hotspot อยู่ตรงไหนผมยังไม่รู้เลย แล้วมีพนักงานผู้ชายคนนึงบอกว่า คอมเราเสียซะงั้น ไห้เอาไปไห้ช่างดู - -

เน็ตหอเราก็ใช้ใด้ปรกติ แต่ไม่อยากใช้ เนื่องจากเพราะเต่าเรียกพี่และเพราะมีสงคราม netcut ตลอดเวลา

เมื่อก่อนรับสัญญาณได้แค่ นิดเดียว ไม่

เป็นไร ตอนนี้ รับสัญญาณได้มากขึ้น ดันใช้ไม่ได้ เฮ่ออ เซ็งง

OverclockZone Member

อาการแบบนี้ เข้า web true แล้วแจ้งกับ พนักงานทาง Online ได้เลย Webchat ของทรู ของดูครับ อาการขึ้นเครื่องหมายตกใจสีเหลือง แบบนี้ ต้องให้ช่างมาทำให้อย่างเดียว อาจจะ restart Hotspot จุดๆนั้น ก็ว่ากันไป เพะราผมโทรตามช่างบ่อยตอนที่ใช้ True ตอนนี้เลิกใช้แระ

true มันบอกว่า hotspot อยู่ไกลตัวรับเกินไปครับ ผมบอกว่าอยู่ไกลเกินแต่รับสัญญาณได้ 50%-60%กว่าเนี่ย

นะ มันก็แถไปอีกว่าคนใช้เยอะมากเพราะแถวนี้หอเยอะ ผมก็บอกมันว่า ผมconnect ตลอด 24ช.ม. ติดต่อกัน 7

วัน คนมันใช้เยอะขนาดนั้นเลยหรอ เมื่อก่อนเน็ตวิ่งเต็ม 2 m ไม่เห็นจะมีคนใช้ เคยไปถึง 2.5 ด้วยซ้ำ

มันก็บอกอีกว่า ทางที่ดีไห้คุณย้ายไปอยู่ไกล้ๆดีกว่า คุณอยู่ไกล hotspot เกินไป สรุปมันไม่ส่งช่างมาดูไห้

เพราะมันบอก hotspot ยังดีอยู่ สัญญาณเราอ่อนเอง - - จะเชื่อมันดีไหมครับ เปลี่ยนตัวรับเป็น gsky 500mw

จะได้เรื่องไหมครับ ตอนนี้ใช้ TB-LINK อันละ 600 บาท อยู่ - -

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by makgie View Post
    true มันบอกว่า hotspot อยู่ไกลตัวรับเกินไปครับ ผมบอกว่าอยู่ไกลเกินแต่รับสัญญาณได้ 50%-60%กว่าเนี่ย

นะ มันก็แถไปอีกว่าคนใช้เยอะมากเพราะแถวนี้หอเยอะ ผมก็บอกมันว่า ผมconnect ตลอด 24ช.ม. ติดต่อกัน 7

วัน คนมันใช้เยอะขนาดนั้นเลยหรอ เมื่อก่อนเน็ตวิ่งเต็ม 2 m ไม่เห็นจะมีคนใช้ เคยไปถึง 2.5 ด้วยซ้ำ

มันก็บอกอีกว่า ทางที่ดีไห้คุณย้ายไปอยู่ไกล้ๆดีกว่า คุณอยู่ไกล hotspot เกินไป สรุปมันไม่ส่งช่างมาดูไห้

เพราะมันบอก hotspot ยังดีอยู่ สัญญาณเราอ่อนเอง - - จะเชื่อมันดีไหมครับ เปลี่ยนตัวรับเป็น gsky 500mw

จะได้เรื่องไหมครับ ตอนนี้ใช้ TB-LINK อันละ 600 บาท อยู่ - -
    ผมก็ไม่ทราบอ่ะครับว่ายังไง แต่อาการแบบนี้คือ AP ไม่จ่าย IP Address มาให้ Cilent ตอนที่ผมใช้ Truewifi ก็เจอบ่อยๆ แต่ผมได้ขอเบอร์ช่าง True เบอร์ส่วนตัวไว้เลย พอมีปัญหาก็โทรหาแบบส่วนตัว (พอดีคุยกันก็เลยเริ่มที่จะรู้จักกัน) โทรปุ๊บเค้าว่างก็มา Restart Hotspot จุดที่ผมใช้อยู่ให้และก็เล่นต่อได้ทันที เท่านั้นเอง เหรอถ้าท่านอยากลองไปใช้ Gsky ก็ลองดูได้น่ะครับ อาจจะ Connect ติดก็ได้ ลองดูครับ

ปล..แต่โดยส่วนตัวคิดว่าไม่เกี่ยวหรอกถึงใช้ Gsky ก็เหมือนกันมั่ง ท่านลองหาคอมเครื่องอื่นเหรอโทร.ที่มี wifi มาลองเปิดรับสัญญาณดูก็ได้เปิดตรงบริเวณที่ท่านใช้เครื่องนี้อยู่เลยนั่นล่้ะ ดูว่ามันจะรับ IP ได้ไหม ถ้าไม่ได้ก็คือจบ Hotspot จุดนั้นต้องการ Restart โดยด่วน

ขอให้โชคดี
    Last edited by kozaz; 12 Aug 2009 at 11:15:30.

OverclockZone Member X-MEN-GUY's Avatar

ไม่ได้รับ ip กลับมาครับ แจ้งทรูๆมักบ่ายเบี่ยงก่อน

ถ้า Manager ทรูมาอ่านกระทู้พวกนี้ ใส่ใจปัญหาลูกค้าหน่อยนะครับ ท่านเป็นรายใหญ่ ไม่ง้อลูกค้าเหรอครับ

555 ผมก็แจ้งเรื่องทรูไป วันนี้เค้าโทรมา บอกว่า ผมอยู่ไกลเกิน

ผมก็เลยบอกไปว่าผมใช้มาตั้ง 2-3 เดือนแล้วไม่เป็นอะไร โหลดได้ 2Mbps เกือบตลอด

ตั้งแต่อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมก็เป็นเหมือนท่าน จขกท เลย ได้ ip บ้าง ไม่ได้บ้าง

ถึงได้ ip แล้วผมลองไปเทสสปีดดู มันอย่างกะเน็ต 128k อ่ะ

เซ็งเป็ด ทรูเลยบอกเดี๋ยวโทรมาติดต่ออีกรอบ

Last edited by เด็กชายใต้ดิน; 14 Aug 2009 at 02:59:34.

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

จขกท ต้องบอกว่า เป็นมา 2 3 ครั้งแล้ว แล้วก็มีช่างมาแก้

เด๋วมันก็ส่งไปครับ

Bookmarks

Bookmarks