Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแล้วดับไปประมาณ 2 วินาที แล้วก็ติดเองขึ้นมาเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมแล้วดับไปประมาณ 2 วินาที แล้วก็ติดเองขึ้นมาเองครับ

เปิดคอมแล้วดับไปประมาณ 2 วินาที แล้วก็ติดเองขึ้นมาเองครับ
    พอจะทราบสาเหตุไหมครับ ว่าเป็นที่อะไรครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ

oc รึปาว
    ถ้าใช่ ก็ปกติ

Comment

ท่านลองแกะ CPU แล้วก็ทาซิลิโคนใหม่ดูครับ

Comment

ถ้า OC ก็ปกติ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          oc รึปาว
          ถ้าใช่ ก็ปกติ
          OC ครับ

Originally posted by K@B
          ท่านลองแกะ CPU แล้วก็ทาซิลิโคนใหม่ดูครับ
          ไม่อยากแงะเครื่องแล้วครับ

Originally posted by phob
          ถ้า OC ก็ปกติ
          ครับขอบคุณมากครับ

Comment

ผมก็เป็น สรุปคือ ปกติ - -

Comment

Originally posted by Mixkase View Post
              ผมก็เป็น สรุปคือ ปกติ - -
              น่าจะปกติครับ เพราะผมก็ OC ด้วยครับ

Comment

ของผมไม่ OC มันก็เป็น

Comment

ผมวา ไฟอาจไม่พอ เครื่องผมก็เป็น ตอนที่ oc 3.15 ไฟauto เปิดแล้วมันจะดับ แล้วติดเองอีก พอปรับไฟเพิ่มก็เปิดได้ตามปกติ
                  ปล. ลองตามท่านอื่นดูก็ได้นะคับ เผื่อว่าคอมผมมันเอ๋อเอง

Comment

มันเป็นการปรับค่าน่ะครับ ติด 2 วิเพื่อปรับค่า

ข้อสังเกตุ

ถ้าปิดเครื่อง โดยไม่ถอดปลั๊ก ให้มีไฟเลี้ยงเมนบอร์ด พอเปิดเครื่องใหม่ ก็จะไม่เกิดอาการนี้

ถ้าถอดปลั๊ก แล้วเปิดเครื่องก็จะเจออาการนี้ตลอด

สังเกตจากเครื่องผมเอง 3 เครื่องนะครับ

Comment

Originally posted by jumpjet View Post
                      ของผมไม่ OC มันก็เป็น
                      อันนี้ไม่ทราบครับ

Originally posted by newgenguru
                      ผมวา ไฟอาจไม่พอ เครื่องผมก็เป็น ตอนที่ oc 3.15 ไฟauto เปิดแล้วมันจะดับ แล้วติดเองอีก พอปรับไฟเพิ่มก็เปิดได้ตามปกติ
                      ปล. ลองตามท่านอื่นดูก็ได้นะคับ เผื่อว่าคอมผมมันเอ๋อเอง
                      ผมปรับไฟที่ 1.6 อ่ะครับสำหรับ CPU E5200 เหมือนกันครับ 333*12.5

Originally posted by phob
                      มันเป็นการปรับค่าน่ะครับ ติด 2 วิเพื่อปรับค่า

ข้อสังเกตุ

ถ้าปิดเครื่อง โดยไม่ถอดปลั๊ก ให้มีไฟเลี้ยงเมนบอร์ด พอเปิดเครื่องใหม่ ก็จะไม่เกิดอาการนี้

ถ้าถอดปลั๊ก แล้วเปิดเครื่องก็จะเจออาการนี้ตลอด

สังเกตจากเครื่องผมเอง 3 เครื่องนะครับ
                      น่าจะใช้ครับ เพราะบ้างที่ไม่ถอดปลั๊กมันก็ติดเลย ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X