Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสเปกนี้เพื่อนๆ ว่ายังไงครับ งบ 6 หมื่นรวมจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสเปกนี้เพื่อนๆ ว่ายังไงครับ งบ 6 หมื่นรวมจอ

ตามหัวข้อเลยครับ จะซื้อวันเสาร์นี้แล้วครับ ถ้าใครมีอาไรแนะนำว่าอันไหนดีอันไหนไม่ดี ช่วยโพสให้หน่อยนะครับ เกือบลืม เน้นเล่นเกมส์เป็นหลักครับ เอาแบบลืนหัวแตกเลยครับ

CPU Core i7 920 ------ 10490
    CPU Cooler V8 Coolermaster ------- 2350
    MB GIGABYTE GA-EX58-EXTREME ------- 11000
    VGA EVGA GTX275 SC ------- 10200
    RAM G.SKILL DDR3 TRI-CHANNEL 6NQ/1600 ------ 4700
    Harddisk WESTERN DIGITAL 500GB ------- 1950
    DVD DVD-RW ASUS 24X SATA2 ------ 990
    Power ThermalTake ToughPower 750W ------ 4900
    Case Coolermaster HAF 922 ------- 4100
    Monitor SAMSUNG T220 ------ 6500

รวม 57,130

ขอขวดที่ ฮาร์ดดิส

ลดอย่างอื่นลงเอาฮาร์ดิสแบบ solid stage หรือไม่ก็ แบบธรรมดาต่อ raid 0 เอาก็ได้

ไม่งั้นก็แค่ภาพสวยขึ้น แต่เวลาทำงาน เปิดปิดเครื่อง ไม่ต่างจากเครื่องประกอบราคา 20-30k

เมนบอร์ด ถ้าซื้อมาไม่คล็อคแบบบ้าพลัง หรือพวกบ้าคะแนน เอาตัวต่ำกว่านี้ก็ได้

ไปเพิ่มจอเป็น 24 นิ้ว คุ้มกว่า ไม่ก็ซื้อ lcd tv 32 นิ้วไปเลย

Comment

ลดบอร์ด เอาตังไป up HD

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
        ลดบอร์ด เอาตังไป up HD
        แล้วผมควรใช้ MB ของอาไรดีครับ

Comment

Originally posted by Soda_fire View Post
          ตามหัวข้อเลยครับ จะซื้อวันเสาร์นี้แล้วครับ ถ้าใครมีอาไรแนะนำว่าอันไหนดีอันไหนไม่ดี ช่วยโพสให้หน่อยนะครับ เกือบลืม เน้นเล่นเกมส์เป็นหลักครับ เอาแบบลืนหัวแตกเลยครับ

CPU Core i7 920 ------ 10490
          CPU Cooler V8 Coolermaster ------- 2350
          MB GIGABYTE GA-EX58-EXTREME ------- 11000
          VGA EVGA GTX275 SC ------- 10200
          RAM G.SKILL DDR3 TRI-CHANNEL 6NQ/1600 ------ 4700 // G.SKILL DDR3 6TD/2000 CL9 - 6500
          Harddisk WESTERN DIGITAL 500GB ------- 1950 // WESTERN DIGITAL 1 TB EADS - 3150
          DVD DVD-RW ASUS 24X SATA2 ------ 990
          Power ThermalTake ToughPower 750W ------ 4900
          Case Coolermaster HAF 922 ------- 4100
          Monitor SAMSUNG T220 ------ 6500

รวม 57,130

Comment

Originally posted by kengJA View Post
            ขอขวดที่ ฮาร์ดดิส

ลดอย่างอื่นลงเอาฮาร์ดิสแบบ solid stage หรือไม่ก็ แบบธรรมดาต่อ raid 0 เอาก็ได้

ไม่งั้นก็แค่ภาพสวยขึ้น แต่เวลาทำงาน เปิดปิดเครื่อง ไม่ต่างจากเครื่องประกอบราคา 20-30k

เมนบอร์ด ถ้าซื้อมาไม่คล็อคแบบบ้าพลัง หรือพวกบ้าคะแนน เอาตัวต่ำกว่านี้ก็ได้

ไปเพิ่มจอเป็น 24 นิ้ว คุ้มกว่า ไม่ก็ซื้อ lcd tv 32 นิ้วไปเลย
            ฮาร์ดิสแบบ solid stage นี้ราคาเท่าไรครับ ยี้ห้ออะไร ส่วนจอผมคิดว่า เอาแค่ 22 นิ้วพอแล้ว ถ้าเป็น 24 นิ้ว เดี่ยวสายตาจะสั้นเอานะครับ

Comment

^
              ^

SOLID STATE DRIVE (SSD) อย่างต่ำก็ 7000+ บาทครับ

Comment

[QUOTE=converseboy;9293309]^
                ^

SOLID STATE DRIVE (SSD) อย่างต่ำก็ 7000+ บาทครับ
                [/QUOTE อะจ๊าก เกินงบ ทามไมมันแพงจัง เหอๆ

Comment

ตัดแบบนี้ๆไม่รุ้ ทำร้ายาจิตใจกันหรือเปล่า
                  case เป็น 690 ลดได้พันกว่าบาท
                  Psu เลือกสัก600w ลดได้พันบาท

แล้วจัด raid 0ไป น่าจะดีนะครับ

Comment

-0- เทพ!!

Comment

งบเยอะขนาดนี้ รอเล่น Mainboard รุ่นใหม่ดีกว่าครับ ไม่มีปัญหาคอขวดตรง Hard Disk

SATA2 3.0Gb/s
                      SATA3 6.0Gb/s

เร็วขึ้นอีกเท่าตัวเลย แล้วก็ได้ USB3.0 ด้วย

Comment

Originally posted by LR54 View Post
                        งบเยอะขนาดนี้ รอเล่น Mainboard รุ่นใหม่ดีกว่าครับ ไม่มีปัญหาคอขวดตรง Hard Disk

SATA2 3.0Gb/s
                        SATA3 6.0Gb/s

เร็วขึ้นอีกเท่าตัวเลย แล้วก็ได้ USB3.0 ด้วย
                        เค้าจะซื้อวันเสาร์นี้ขอรับ

Comment

ถ้ารีบใช้ก็ซื้อได้เลยครับ ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน

แต่ตกรุ่นก่อนใครเพื่อนเลย เพราะไม่รองรับ Hard Disk รุ่นใหม่ๆ ความเร็วช้ากว่าครึ่งนึง

โอนข้อมูลจาก USB ก็ช้ากว่าเยอะนะครับ USB 3.0 เร็วมากๆ

Comment

Originally posted by LR54 View Post
                            ถ้ารีบใช้ก็ซื้อได้เลยครับ ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน

แต่ตกรุ่นก่อนใครเพื่อนเลย เพราะไม่รองรับ Hard Disk รุ่นใหม่ๆ ความเร็วช้ากว่าครึ่งนึง

โอนข้อมูลจาก USB ก็ช้ากว่าเยอะนะครับ USB 3.0 เร็วมากๆ
                            แล้วตัว MB รุ่นใหม่จะมาเมื่อไรอะครับ ถ้ามาเดือนหน้าอาจจะยังไม่ตัดสินใจซื้อวันเสาร์ แต่ถ้ามาปีหน้า เอา MB อันถูกๆไปก่อนแล้วค่อยซื้ออันใหม่ดีไหมครับ

Comment

บอร์ด X58 ที่มี S-ATA3 กับ USB 3.0 กว่าจะมาก็ปีหน้าแหละครับ

Comment

Working...
                              X