Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม CPU AMD socket AM2+ ตัวไหนแรงแล้วเทียบฝังintelได้ตัวไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม CPU AMD socket AM2+ ตัวไหนแรงแล้วเทียบฝังintelได้ตัวไหน

พอดีลองย้ายค่ายมาฝั่งนี้ดูบ้าง เราคนไอทีต้องรู้ให้ครบ ใช้ 7850beแล้วไม่ประทับใจเลยอยากสอบถามท่านผู้รู้ว่าตัวไหนแรง แล้วเทียบฝั่งของอินเทลน่าจะเท่ากับตัวไหน ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ชี้แนะ

ทำไมอ่ะครับผม 4600+ ก็ไม่รู้จะใช้ทำไรแล้วเนี่ยคล็อกเวลาแปลงไฟล์ก็เร็วได้ใจเร็วกว่า อี4400ที่ไม่คล็อกแต่ตอนซื้อต่างกันเกือบ 2 พันก็โออ่ะนะ

Comment

ท่านน่าจะไปเล่น 720BE นะคับมี 3 หัวด้วย

Comment

Originally posted by rck_devil View Post
        ทำไมอ่ะครับผม 4600+ ก็ไม่รู้จะใช้ทำไรแล้วเนี่ยคล็อกเวลาแปลงไฟล์ก็เร็วได้ใจเร็วกว่า อี4400ที่ไม่คล็อกแต่ตอนซื้อต่างกันเกือบ 2 พันก็โออ่ะนะ
        7850be มันเข็นไม่ขึ้นครับ ไปได้3.1 ทั้งร้อนทั้งไม่เสถียรครับ

Comment

สงสัยอะไรท่านไม่เข้ากันละครับ ของผม 7750 ยังไป 3.2 เลย(เหมือนจะภูมิใจ)

Comment

ผมกำลังจะเล่นอยู่เลย 7850be ไม่แรงแต่ผมก็เอาเพราะมันแรงกว่า 4600+ ของผมอยู่หลายขุมอยู่แล้ว

Comment

แอบแรงครับ AMD

Comment

สรุปว่าไงเนี้ย หรือจะกลับไปเล่นอินเทลเหมือนเดิมดี

Comment

AMD ใช้แล้วหล่อนะท่านลองอีกนิดสิท่าน

Comment

ท่านใช้บอร์ดรุ่นไหนอยุ่ครับ

ถ้า บอร์ดไม่เก่ามาก ก็จะแนะนำให้เปลี่ยนCPU อย่างเดียว ตอนนี้ แรงๆ เยอะครับ

140 250 550 720 940 แล้วแต่งบ

แล้วท่านมีงบเม่าไหร่ ถ้าจะว่ากันจริงๆ 7850บีอี ผมจับมาก็แรงอยุ่

ไม่ทราบว่าใช้งานด้านไหน ....ครับ

Comment

ของแบบนี้ มันอยู่ที่ใจ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
                        ท่านใช้บอร์ดรุ่นไหนอยุ่ครับ

ถ้า บอร์ดไม่เก่ามาก ก็จะแนะนำให้เปลี่ยนCPU อย่างเดียว ตอนนี้ แรงๆ เยอะครับ

140 250 550 720 940 แล้วแต่งบ

แล้วท่านมีงบเม่าไหร่ ถ้าจะว่ากันจริงๆ 7850บีอี ผมจับมาก็แรงอยุ่

ไม่ทราบว่าใช้งานด้านไหน ....ครับ
                        ผมมันพวกบ้าพลังครับ ไม่เกี่ยงเรื่องตังค์อยู่แล้ว
                        specที่ใช้นะครับ
                        CPU 7850Be
                        Mainboard ASUS M4A79 DELUXE
                        Ram Crucial 2X2 Bus800
                        vga 4850X2
                        ประมาณนี้แหละครับ ตอนี้กำลังเล่ง 720 อ่ะครับน่าสนดี
                        7850 be ลองอีกทีตอนนี้ไป 3.2 แล้ว ลากไม่มันเหมือนอินเทลเลย
                        ตอนนี้ยิ่งได้ยินข่าวแว้วๆ ว่าอินเทลจะปล่อยCPU แบบไม่ล็อคตัวคูณ สงสัยว่าจะได้กลับไปค่ายเดิมล่ะมั่ง555+

Comment

พอดีลองย้ายค่ายมาฝั่งนี้ดูบ้าง เราคนไอทีต้องรู้ให้ครบ ใช้ 7850beแล้วไม่ประทับใจเลยอยากสอบถามท่านผู้รู้ว่าตัวไหนแรง แล้วเทียบฝั่งของอินเทลน่าจะเท่ากับตัวไหน ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ชี้แนะ
                          7850be แรงเทียบเท่าราวๆ C2D E6700 ได้น่ะครับ ผมว่าน่าจะถึงอยู่นะ

เพราะ Athlon X2 6000+ หรือ 7750 ก็แรงราวๆ E6550 หรือ E6600 ไปแล้ว น่ะครับ...

Comment

Working...
                          X