Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไบออสเครื่องเก่า ผมหาที่ตั้งค่าลำดับการบูทไม่เจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไบออสเครื่องเก่า ผมหาที่ตั้งค่าลำดับการบูทไม่เจอครับ

ไบออสเป็นของ Award
    ไบออสน่าจะรุ่นเก่า เพราะไม่เคยมีใครแตะต้องมันมานานแล้ว
    จนเกิดปัญหาฮาร์ดดิสลูกหลักเสีย ประกันหมดปี 07 แสดงว่านานมากแล้วเครื่องนี้
    เลยเปลี่ยนฮาร์ดดิส ตรงนี้แหละครับ
    ผมหาที่ตั้งค่าลำดับการบูทไม่เจอ
    หรือมันเป็นแบบออโต้หรือเปล่าครับ
    เพราะตอนผมเสียบฮาร์ดดิสลูกที่เสีย กับใส่แผ่นบูทในdvdด้วย
    มันจะบูทจาก dvd
    แต่พอผมใส่ลูกที่ใช้ได้ มันจะบอกว่า
    DLT หรืออะไรเนี่ย
    Misssing
    ทำยังไงดีครับ
Working...
X