Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามความร้อน CPU E8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามความร้อน CPU E8400

เพื่อนๆ ใช้ E8400 แบบไม่oc

ซิ้งค์เดิมๆของอินเทล ความร้อนเท่าไหร่หรอครับ

ดูในBIOS อะครับ ได้ประมาน 32 องศาได้หรือป่าวครับ

พอดีแกะออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่กลัวมันไม่แน่นอะ

ลืมดูใน BIOS ก่อนแกะออกมา - -

ของผมนอกห้องแอร์เปิดมาก็ 36 นิ่งๆครับ เวลา full load ก็ปามาน 46

Comment

ผมไม่แอร์ idle 40 Full 55+ <60

Comment

Originally posted by VV2499 View Post
        ผมไม่แอร์ idle 40 Full 55+ <60
        เท่าของผมเลย

Comment

ง่า ทำไมผมเย็นจัง 38 องศา

Comment

ของผม Full load อยู่ที่52 - 59
            ถ้าใช้งานปกติจะอยู่ที่ 42 - 45

แต่ตอนที่ซื้อมาแรกๆอุณหภูมิปกติอยู่ที่ 35 - 39
            Full load อยู่ที่ 42 -49
            คือใช้ไปนานๆแล้วอุณหภูมิมันสูงขึ้น
            เพราะอะไรผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

Comment

ของผมทำไมร้อนจังตั้ง 52+ตลอดเดิมๆไม่ได้ OC

Comment

ผมซิ้ง V8 ถ้าเปิดแอร์จะอยู่ที่ idle 25 องศา Full ก็ไป 38 - 45
                ถ้าปิดแอร์ idle 32 องศา Full ไป 50 ครับ

Comment

ห้องธรรมดา 52 idle
                  59 full

Comment

Working...
                  X