overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32
    OverclockZone Member msuksai's Avatar

Default ขา CPU หัก งงครับ

หัวหน้าเอาเครื่องที่ทำงานไปซ่อมกับร้านดังร้านหนึ่งในจังหวัด
    ปรากฏว่าเมนบอร์ดเสีย ผมก็ไม่แปลกใจครับ
    เพราะเป็น 478 แล้วก็เปิดทั้งวันทั้งคืน
    เพราะลูกน้องแกโหลดบิท + ห่วงเรโชตกแล้วจะดูดหนังโป๊ไม่ได้
    เค้าแนะนำเปลี่ยนใหม่ 7 พัน
    แต่ดันบอกว่า CPU ขาหัก มันหักได้หรือเปล่าครับ อินเทลนะครับ socket 478
    ขอความเห็นหน่อยครับ

OverclockZone Member system-god's Avatar
    CiviL Engineering@KMUTT_

yes

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ผมเคยลองหักขา cpu คือจะบอกว่ามันไม่ได้หักง่ายๆนะนั่น เพราะมันต้องบิดไปบิดมา

ใช่ว่าคืมหนีบแล้วหักได้เลยเหมือนพลาสติก

ถ้างอนี่ก็ว่าไปอย่าง

OverclockZone Member msuksai's Avatar

แสดงว่ายังไงแล้วร้านนี้
    เห็นคนไม่รู้เรื่องแล้วจะเอาอย่างเดียว

OverclockZone Member vibe's Avatar

478 หักได้ครับ เพราะซีพียูเป็นแบบขาเสียบ ไม่ใช่หน้าสัมผัสแบบ 775 ที่หักเป็นเพราะอะไรลองถามร้านดูครับ ถ้าใช้อยู่ดีๆแล้วหักไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ อาจจะเป็นที่ร้านเองก็ได้

OverclockZone Member Untimate1th's Avatar

เปลี่ยนอะไรตั้ง 7 พัน p4 3.4 Ghz ตัวท๊อปเหรอ

phob
    Guest

7 พัน!!!

ซื้อ Dualcore+M/B+Ram ใหม่ได้เลยนะเนี่ย

OverclockZone Member

มีประเภทที่ใช้มานานมากๆแล้วไม่ถอด
    ซิลิโคนมันแห้งติดระหว่างซิงค์กับกระดองซีพียูแน่นมาก
    เวลาถอดออกมามันก็มีโอกาสหักแหละครับ

OverclockZone Member amcrew's Avatar

ขาหักเปลี่ยนที 7 พัน นี่ได้ E7500+EP31-ds3l เลยนะเนี่ย เหอะๆ คู่นี่ 5 จิ๊กแค่เอื้อม อิอิ

OverclockZone Member marguy3412's Avatar
    COMPUTER ENGINEERING VII : NARESUAN UNIVERSITY

7 พัน ฟันหัวเเบะเลยครับ

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

7 พัน บอด x58 สักตัวพอละ อิอิ

OverclockZone Member MagicZ's Avatar

7000 เปลี่ยนของใหม่ ที่เหลือ ทำกับแกล้ม ตอนประกอบ คอมแล้วกัน - -

OverclockZone Member mcccc's Avatar

7000 ซื้อเครื่องใหม่ได้เลย แรงกว่าด้วย
    ร้านมั่วแล้ว

OverclockZone Member ittipatakk's Avatar
    กทม. ถนนกาญจนาภิเษก

7พัน - -
    ไปเผาร้านมันเลยครับ 555+
    ซื้อ e6300+mb+vga 4gไม่ยาก

OverclockZone Member aijay's Avatar
    ใจกลางเมืองหลวง ประเทศไทย และใกล้เคียง

ขาหัก มันต้องเข้าเฝือกครับ

มีบัตร 30 บาทก็เข้าโรงพยาบาลที่สังกัดก็ได้ครับ ไมุ่ถึง 7,000 หลอก อิอิ...(^.^)

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

เอางบ7พันไปซื้อCPU+MB+RAM ได้เลยครับ
    ขาจะหัก จะงอได้ไงในเมื่อท่านไม่เคยแคะออกมา ถามร้านดูว่ามันงอได้ไง
    แต่เป็นผมได้ยินแค่นี้ยกของกลับแล้วครับ

OverclockZone Member BooM_ThirawuT's Avatar

7 พัน ซื้อเครื่องใหม่แรงกว่าเดิมเยอะ

OverclockZone Member phimarn's Avatar
    จ.นครนายก อ.เมือง

ร้านนี้ก็มั่วได้ใจจริงๆครับของใช้อยู่ดีๆเอาไปซ่อมแล้วพังแบบนี้มันยังไงอยู่นะครับ

เผลอๆ พวกพ่อค้าพวกนี้ก็สิงตามเว็บนี้แหล่ะครับ

คอยรับของถูกๆ แล้วไปปล่อยต่อให้คนไม่รู้แบบนี้แพงๆ ทำกำไรระยะสั้นไป ไม่หวังชื่อเสียงระยะยาว กำ

cpu 478 น่าจะเป็น P4 bus400

ผมไปที่ร้านเพื่อน(อยู่บ้านนอก)
    ไม่รู้นึกอะไรเพื่อนผมมันแกะซิงออกดึงออกมา โพ๊ะ!! cpu ติดซิงแนบแน่นกันออกมา
    ขาลอค sk ก็ยังไม่ได้ง้างออกจากนั้น
    เอาตัว cpu ไปใสใน sk ป๊าดใส่ไม่ลงเว้ย ทำการดัดขานิดหน่อย
    *0* หักไปแล้ว 1 ขา ทีนี้ชักมันดันไปดัดมา หลุดไปอีก 3 4 ขา
    แล้วมันถามว่า"ขา cpu ต่อได้ไหม" ได้ ต้องบัดกรีเอา
    ป๊าด..หยิบมาดูตัวจี๊ดเดียวจะบัดกรีได้ไหมนั้น

สรุป บอกลูกค้า cpu เจ๊งซ่อมไม่คุ้มซื้อใหม่ดีกว่า ...โดนฟันไปอีกเกือบครึ่งหมื่น

คนไม่มีความรู้ย่อมโดนร้านฟันเข้าได้ง่ายๆ...น่าสงสารจริงๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks