Announcement

Collapse
No announcement yet.

crossfire รุ่นต่ำ ๆ คุ้มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• crossfire รุ่นต่ำ ๆ คุ้มมั้ยครับ

อยากทราบว่าถ้า เอารุ่นต่ำ ๆ มาทำ crossfire มันจะดีกว่า ซื้อตัวสูงตัวเดียวมั้ยครับ
    เช่น ซื้อ ตัวละ 100 สองตัว มันจะเร็วกว่า ซื้อตัวละ 200 ตัวเดียวมั้ยครับ
    ถ้าคุ้ม รบกวนแนะนำรุ่นหน่อยครับ

ไม่เท่า
    1 ตัวใหญ่ แรง 100
    2 ตัวเล็ก 50 x 2 แรง 60-70 (Cross fire / SLI)
    กำลังส่งต่างกัน

Comment

ไม่คุ้ม ถ้ามีเงิน Cross รุ่น TOP ไปเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไม่เท่า
        1 ตัวใหญ่ แรง 100
        2 ตัวเล็ก 50 x 2 แรง 60-70 (Cross fire / SLI)
        กำลังส่งต่างกัน
        Originally posted by nests View Post
        ไม่คุ้ม ถ้ามีเงิน Cross รุ่น TOP ไปเลยดีกว่า
        ขอบคุณครับ
        ผมน่าจะมาถามก่อนซื้อบอร์ดนะ
        .
        ...
        .
        .
        .
        ....ไม่มีซักรุ่นเลยเหรอครับ........

Comment

แล้วแต่รุ่นอ่ะ บางที ซื้อมาตัวละ 200 จับมาคู่กันยังแรงไม่เท่า ตัวละ 100 จับมาคู่กันเลยครับ

Comment

4770KFC -*-ไงแรงไม่ตก

Comment

Originally posted by amcrew View Post
              แล้วแต่รุ่นอ่ะ บางที ซื้อมาตัวละ 200 จับมาคู่กันยังแรงไม่เท่า ตัวละ 100 จับมาคู่กันเลยครับ
              อ่าว...

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
              4770KFC -*-ไงแรงไม่ตก
              เริ่มมีความหวัง...

Comment

เอารุ่นกลางๆถึงสูงมา CF/SLI จะคุ้มกว่าครับ

Comment

อยากคอสเหมือนกันรอกะตังในกระเป่าอยู่

Comment

การ์ดรุ่นต่ำของ ATi ตอนนี้ cross ยังไงก็ไม่คุ้มครับ
                    4670cf แรงประมาณ 4850 (ราคา 2500x2 กับ 3500)
                    4770cf แรงประมาณ 4890 (ราคา (3500-4000)x2 กับ 7000)
                    นี่ยังไม่รวมราคา M/B ที่ต้องเพิ่มอีกนะ

Comment

ชั่วโมงนี้ 4770 มีภาษีดีที่สุดขอรับ เล็ก กินไฟน้อย แถม CF แล้วคะแนนพุ่งเห็นๆจับต้องได้
                      แต่ปัญหาคือของไม่มี + แพงเกินจริงน่ะสิ

Comment

Originally posted by Macro View Post
                        ชั่วโมงนี้ 4770 มีภาษีดีที่สุดขอรับ เล็ก กินไฟน้อย แถม CF แล้วคะแนนพุ่งเห็นๆจับต้องได้
                        แต่ปัญหาคือของไม่มี + แพงเกินจริงน่ะสิ
                        ต่างประเทศบอก 2 ตัว 160 US
                        น่าเบื่อ...
                        บอร์ดผมเป็น 16x กะ 8x ด้วย 8970 bandwidth ไม่ถึง(แต่เห็นเขาบอกว่าเซม ๆ 16,16 กะ 16,8
                        ตัวเลือกเดียวเลย 4770 2 ตัว 7000
                        ใครเคยใช้ตัวไหนบ้าง เล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

Comment

มันขึ้นกับเกมส์ที่เล่นด้วยแหละครับ
                          บางเกมส์ CF fps เพิ่มมากแต่พอไปเทสอีกเกมส์กับแทบไม่เพิ่ม fps ขึ้นเลย

เอาเป็นตัวเดียวแรงๆไปเลยคุ้มกว่า

Comment

4850 ตัวเดียวก็แรงพอแล้ว

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                              X