overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member

Default เครื่องวันนึง จะ รีสตาร์เอง ประมาญ 1-2 รอบอะครับเป็นเพราะอะไร

เป็นเพราะอะไรอะครับ เป็นที่ซัฟพายป่ะครับ ซื้อมานานแล้ว 250บาท 450วัต อะครับ

หรือเป็นที่การ์ดจอครับ เพราะลองไปจับดูมันร้อนมาก
    รูป รูป

ไม่น่าจะเกื่ยวกับไวรัสอะครับ เพราะผมเพิ่ง ซื้อ HD มาไหม่ ใครรุ้บอกที่ครับ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

เบื้องต้นขอทราบ เสปคแบบละเอียด CPU MB RAM HDDกี่ลูก VGA พัดลมกี่ตัว ห้องแอร์มั้ย
    ข้อมูลการใช้ก่อนรีสตาร์ตด้วยก็ดีครับ หมายถึงเล่นกี่ชั่วโมง มีจอฟ้ามั้ย มีเสียงอะไรมั้ยทำนองนี้

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ดูไม่เห็นมีความร้อนการ์ดจอ -*-

OverclockZone Member ittipatakk's Avatar
    กทม. ถนนกาญจนาภิเษก

ตอนแรกกะจะให้เช็คbadแต่เห็นว่าเปลี่ยนhdใหม่
    ผมว่าน่าจะเป็นที่PSUเเล้วละครับ ยิ่ง250บาทเเล้ว450wด้วย - -กำ
    ลองซื้อวัตเเท้มาใส่ดูครับ

OverclockZone Member vivahot's Avatar

ไฟ ไม่น่าจะพอ ยิ่งราคาถูกๆ ใช้ไปนานๆ วัตต์เสื่อม จากที่ ใช้งานดี มาเป็นเดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ จ่ายไฟ ง่องแง่ง hdd เริ่มมีเสียง แปลกๆ เอาอุปกรณ์ต่อเพิ่ม ไม่ติดเลย หนักสุดทำเอา hdd ไหม้ไปตัว mbเจ้ง ( โดนมาแล้วอะ >< เลิกเลยของถูก )

PSU 250 บาท

โอว ถูกจัง

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

ขอดู Spec

OverclockZone Member peeman's Avatar

250บ. 450w ที่ไหนครับ!! บอกที

สเป้กนะครับ

CPU P4 2.6G
    M/D 945GCT-M2/1333
    RAM 1g 2ตัว 16ชิปของเบอรี กับ 8ชิปแถวเตี้ยของ king ston รวมเป็น 2 กิ้ก นะครับ Dual - chanl << เขียนผิดขออภัย
    GPU ATI 1650 Pro
    H/D WD500 green 500 กิ้ก
    Last edited by babygodl; 12 Aug 2009 at 21:52:21.

มีพัดลม cpu ตัวเดียว ไม่มีเสียงได้ยินแต่เสียงกดคียบอร์ดตัวเอง
    ทำไงดีครับ ไม่ชอบเลยย ถึงจะ วันละ รอบ2รอบก็เถอะ อยากเปลื่ยน ซัฟฟายเป้น 550w แต่เคสผมเล็กอะครับใส่ไมไ่ด้

ไวรัส > HD.ใหม่ก็มีสิทธิ์เจอครับถ้าโอนข้อมูลเก่าเข้ามา หรือเสียบ flash diveหรือใช้งาน internet
    แบด > HD. ใหม่ๆผมเจอมาสองลูกแล้วครับแบ็คอัพข้อมูลเสร็จใช้มาพักหนึ่งแบดขึ้นเลย
    psu ถ้ามีให้ลองเปลี่ยนดูครับ

สาเหตุข้างบนมีโอกาสทำให้คอมรีฯได้ครับถ้าไปโดนจุดแบด หรือจุดที่ไวรัสอยู่
    ตามสเปคก็ใช้ psu ธรรมดาก็เอาอยู่ถ้าไม่เจ๊งก่อนนะ
    การ์ดจอก็มีสิทธิ์ครับ คอม.ผมตอนนี้นานๆก็มีอาการจอขาวครับแต่ไม่รีฯ cpu ยังทำงานแต่ไม่มีภาพออกจอ
    จับดูชิปเซตร้อนมาก รีฯใหม่ก็ปกติอีกนานกว่าจะเป็นอีก

วิธีแก้ก็ลองเท่านั้นแหละครับถึงจะรู้
    ลองสแกน HD. ด้วย hd tune
    ลองสแกนไวรัส
    ลองจัดระบบระบายความร้อนในเคสใหม่เพิ่มพัดลมก็ได้
    ลองเปลี่ยนpsu ใหม่
    อ้อผมไม่ค่อยได้ใช้ psu เทพๆ ปกติที่เคยเห็น มันก็ลูกเท่าๆกันไม่ใช่เหรอครับ

OverclockZone Member jeloly25's Avatar

ขอเดาว่าเป็นไวรัสครับ

แต่ผม ขอเดาว่าน่าจะเกิดจาก psu จ่ายไฟไม่พออ่ะครับ
    เท่าที่อ่านมา คงเปน psu วัตต์ไม่แท้อ่ะครับ
    ผมว่า ลองหามาเปลี่ยนนะครับ จะได้ยืดอายุการใช้งานอุปกรณ์ทุกๆ อย่างเลยครับ

ผมลองถอดแรมออกแระ ตัว king ston 8ชิบ แถวเตี้ย ออกแระไม่มี อาการรี เลยย เป็นเพราะแรมเสียหรอครับ

Bookmarks

Bookmarks