Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธีเข้าโค้ง ไม่ให้รถหมุนหน่อยครับ GRID RACER

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนวิธีเข้าโค้ง ไม่ให้รถหมุนหน่อยครับ GRID RACER

เข้าโค้งทีไร หมุนทุกที สอนหน่อยครับๆ

เบรกก่อนเข้าโค้งครับ อยู่ในโค้งไม่ต้องอัดคันเร่ง รอพ้นโค้งหน่อยดีกว่า เหมือนเวลาขับรถจริง
    อ่อ...ไม่งั้นก็ใช้คันที่ขับ4เอา (skyline R34 เป็นต้น)

Comment

ถ้าใช้ พวงมาลัยจะขัยง่ายคับ หรือจอยที่มี อนาล็อค ค่อยๆเลี้ยว อย่ากดเลี้ยวค้าง ไม่งั้นหมุนคับ
      และเวลาเลี้ยว อย่ากดคันเร่งคับ

Comment

ผมใช้วิธีเดียวกับขับรถจริงครับ เข้าโค้งตามลาย คือสมมุตินะครับ ก่อนถึงโค้งซ้ายก็ถอนคับเร่งแล้วเข้าลายขวาสุดพอถึงโค้งก็ตัดเข้ามาในซ้ายสุดและกดคันเร่งส่งเลยครับ เพราะถ้าเข้าตามโค้งจะเจอแรงเหวี่ยงให้ไหลออกครับ ต้องฝึกครับ แล้วจะได้ลายเองครับ

Comment

ไอ GRID RACER นี่คืออะไรครับ
          ใช่ Race Driver : GRID อ้ะเปล่า

ถ้าใช่ ก็ลองเอา VDO พวกนี้ไปดูเป็นตัวอย่างครับ แล้วลองๆปรับให้เข้ากับสไตล์ตัวเองดู

2อันนี้ของท่าน Beaver_XT ใช้จอยเล่นครับ
          อันแรก แข่งธรรมดา อันที่2 แข่งดริฟท์ครับ
          BORKED
          BORKED

2อันนี้ของผมเองครับ ใช้ คีย์บอร์ดโซโล่กันสดๆ
          อันแรก แข่งธรรมดา อันที่2 แข่งดริฟท์
          BORKED
          BORKED

จะเห็นนะครับว่าทั้ง 2 คน
          สไตล์การขับไม่เหมือนกัน ใช้ไลน์ไม่เหมือนกัน จังหวะเบรค+เร่งไม่เหมือนกัน
          เพราะแต่ละคนนั้นถนัดไม่เหมือนกัน
          ก็ลองดูแล้วเอาไปปรับๆให้เข้ากับสไตล์ของตนเองดูครับ
          Last edited by Tunza!; 12 Aug 2009, 23:21:00.

Comment

หมุนนี่คือ ลงหญ้าแล้วหมุน หรือหมุนคว้างกลางสนามครับ
            ถ้าลงไปหมุนในทราย เบรกก่อนเข้าโค้งช่วยได้

แต่ถ้าหมุนกลางสนาม ลองปิดTraction Controlดูครับ ช่วยลดอาการโอเวอร์สเตียร์ได้

Comment

ก่อนเข้าโค้งปล่อยคันเร่ง กดใช้เบรคมือช่วย พยายามวิ่งเข้าด้านในของโค้ง ถ้ารถจะออกนอกไลน์ค่อยกดเบรค เข้าช้าออกเร็ว อย่าช้ามากระวังคันหลังเบียดแหกโค้ง และrestart เกมใหม่

Comment

Working...
              X