overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member

Default Project Reality mod ของ Battlefied 2 ครับ

บางคนอาจจะยังไม่รู้จัก หรือบางคนอาจจะูรู้จักกันแล้วนะครับ Project Reality เป็นmod หรือตัวเสริมของBF2 นี่แหละ ซึ่งรวมเอาไว้ทั้งความสมจริง และยังบีบให้ผู้เล่นต้องเล่นกันเป็นทีม ใครชอบแนวนี้ก็มาลองกันได้นะจ๊ะ

Project reality 0.8 trailer

http://www.youtube.com/watch?v=d2zQI...layer_embedded

ปัจจุบันเล่นกันประจำเซิฟเวอร์ zenyai 1 ทุ่ม เป็นต้นไปนะครับ

server info

server name : Zenyai Maximum players : 64

Search ใน PROJECT REALITY ว่า
    Zenyai หรือ Thaiได้เลย

PORT : 16567

วิธีติดตั้ง mod ที่ชื่อ Project Reality
    1.ติดตั้งเกม battlefield 2 แผ่นลิขสิทธ์
    2.อัพเดทตัวเกมเป็นเวอร์ชั่น 1.41 ( สามารถดาวน์โหลดได้จากหลายๆที่ search หาเอาง่ายที่สุด )
    3.ดาวน์โหลดตัวcore และ level ของ Project Reality เวอร์ชั่น 0.86 ( เวอร์ชั่นปัจจุบัน )
    http://www.realitymo.../downloads.html ( แนะำนำmirror ที่ เยอรมัน บราซิล ออสเตรเลีย )
    :: link ไทย :: http://www.gamelity.com/main/downloa...ality-mod.glsx (ขอบคุณwww.gamelity.com)
    4.ให้ทำการติดตั้งตัว core ก่อน แล้วตามด้วย level
    5.เข้าเล่นmodได้จากshortcut ที่ชื่อ Project Reality 0860 บนdesktop
    5.จบขั้นตอนด้านบน สามารถเล่นได้ทุกเซิฟเวอร์ในโลก ( ถ้าไม่โดนเค้าเตะออกจากเซิฟซะก่อนนะ )
    เซอร์เวอร์ไทย ให้ค้นหาชื่อเซิฟเวอร์โดยใช้ keyword : Zenyai
    6.ผู้เล่นใหม่ทุกคนโปรดใส่คำนำหน้าชื่อ(clantag) ว่า "Tester" เพื่อผู้เล่นเก่าๆจะได้ให้คำแนะนำ
    และเทคนิคต่างๆให้ครับ

แนะนำ : อ่าน Project Reality manual(มีแถมมาหลังจากติดตั้งเกม)ก่อนเล่นด้วย เพราะมันต่างจาก vBF 2 มาก
    Last edited by luminous; 12 Aug 2009 at 15:25:56.

อยากให้มาเล่นกันเยอะๆครับ สนุกมาก เหมาะสำหรับคนที่ชอบเล่นแบบทีมเวิร์ค

และเน้นความสมจริงด้วยครับ ตัวmodไม่ใหญ่ครับ โหลดมาทดลองเล่นกันได้

เผื่อจะติดใจ ^^" ( ต้องมีแผ่น battlefield 2 แผ่นแท้ด้วยนะ )

เคยเห็นแล้วล่ะครับ
    แต่พอดีตัวเกมส์ลบไปแล้ว + โยนแผ่นให้เพื่อนไปแล้ว แถมมันทำหายไปแล้วด้วย - -

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

ไม่เคยเล่น BF2 เลยแล้วจะเล่นได้มั้ยเนี้ย

เล่นได้ครับ คนในเกมทุกคนเต็มใจแนะนำวิธีการเล่นให้ครับ

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

ใครมีแผ่นแท้ขาย ติดต่อมาครับ รับด่วนๆๆๆ

จะได้ไปเล่นกันครับ น่าเล่นมากๆ

คำเตือน สำหรับคนที่เข้าไปแล้วไม่ทำตามกฎของ server อยากเด่น ไม่มีคำว่าทีม เบิกคิทเล่น ท่านทีสิทธิ์โดนแบนนะครับ

OverclockZone Member MythBusters's Avatar

ว่างๆserver ไทยคนไม่มี ผมกับเพื่อนจะไปserverออสเตรเลียครับปิงประมาณ130 พิมพ์ชื่อ BigD จะมีโผล่มา2-3server ไม่ค่อยแล๊คเล่นได้ปกติเลยครับ
    เน้นteamworkดีครับ ถ้าชอบบู๊แหลกต้อง aix 2.0
    แต่ก่อนเคยเอาไปโพสชวนคนที่บอร์ด ea th ตอนนั้นver 0.5 ไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร่เพราะตอนนั้นยังไม่มีserverไทย...

ป.ล อย่าลืมเข้าหมู่นะครับถ้าไม่เข้าserมันเต่ะออก
    Last edited by MythBusters; 13 Aug 2009 at 22:04:37.

OverclockZone Member Cpt Halloween's Avatar

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    เคยเห็นแล้วล่ะครับ
    แต่พอดีตัวเกมส์ลบไปแล้ว + โยนแผ่นให้เพื่อนไปแล้ว แถมมันทำหายไปแล้วด้วย - -
    แผ่นหาย ปล่อยให้หายไปครับ

ขอแค่ cd-key อยู่ก็เพียงพอแล้วครับ

Quote Originally Posted by Cpt Halloween View Post
    แผ่นหาย ปล่อยให้หายไปครับ

ขอแค่ cd-key อยู่ก็เพียงพอแล้วครับ
    มันหายไปพร้อมกะแผ่นนี่ดิ เจ็บใจตรงนี้
    ไปทั้งแผ่นทั้งกล่องทั้ง CD-KEY ทั้งใบเสร็จ - -"

OverclockZone Member tanawat01's Avatar

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    มันหายไปพร้อมกะแผ่นนี่ดิ เจ็บใจตรงนี้
    ไปทั้งแผ่นทั้งกล่องทั้ง CD-KEY ทั้งใบเสร็จ - -"
    - - เสียใจด้วยครับ

Bookmarks

Bookmarks