overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26
    OverclockZone Member ultrabbb's Avatar

Default vzio...เคสเล็กใจไม่เล็ก...

หลังจากที่เดิน ๆ ส่องเคสอยู่ 2-3 วัน ก็เจอเคสตัวนี้เข้า....หน้าตาก็ธรรมดา
    ...ราคาก็ 250 บาท ไม่คิดมาก แค่ psu ติดก็พอแล้ว...

กลับมาถึงบ้านก็ลุยเล...จับอุปกรณ์ต่อไปนี้ยัดเข้าไป
    AMD Opteron 165
    A8N-VM
    DDR1 1Gb
    HD2900Pro
    Harddrive 320Gbx2 Raid0
    Sink Thermalright SI-128
    Fan cpu Asus
    Fan System x2 60mm
    Ethernet card DLink
    Psu 300w บ้านๆ

เพราะอยากได้เคสเล็ก ๆ บ้าง ให้เป็นแนวทางสำหรับคนอยากได้เคสเล็ก ๆ
    ราคาไม่แพง แต่ท่านต้องเดินหน่อย ถือว่าออกกำลังกาย กำลังใจ ด้วย...

เคยมีคนว่า psu ขนาด 450 w เอา hd2900pro ไม่อยู่..ต้องบลา ๆ ๆ ๆ ๆ

ดังภาพ...
    รูป รูป

OverclockZone Member kasileone's Avatar

เเจ่มดีคับ

_______-

OverclockZone Member spcom.info's Avatar

คับดีจังครับ ร้อนไหมครับเล็กๆ แบบนั้น

OverclockZone Member mcccc's Avatar

สวย

OverclockZone Member getready2day's Avatar

สวยๆดี อิจฉาคนใช้ M-ATX อยากใช้เคสเล็กบ้าง

OverclockZone Member euro's Avatar
    ทั่วบางกะปิ ไกลกว่านั้นไปไม่ถูก

หาแถวไหนครับ

แลดูแน่นดีฮะ คุ้มเงินเร...แต่น่าจะร้อน

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

เค๊าว่ากันว่า HD2900 บริโภคไฟมหาศาล

แล้วท่านจขกท.ใช้ 300w บ้านๆ ..... ไม่อยากจะคิด

เครื่องเล็กแต่ใจใหญ่จริงๆครับ

OverclockZone Member Peachhot's Avatar

ร้อนมั๊ยคับท่าน

OverclockZone Member ultrabbb's Avatar

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    แลดูแน่นดีฮะ คุ้มเงินเร...แต่น่าจะร้อน
    อนาคต คงไปดาวพัดลมมา 2 ตัวเป่าบนการ์ดคับ

Quote Originally Posted by fordsupra View Post
    เค๊าว่ากันว่า HD2900 บริโภคไฟมหาศาล

แล้วท่านจขกท.ใช้ 300w บ้านๆ ..... ไม่อยากจะคิด

เครื่องเล็กแต่ใจใหญ่จริงๆครับ
    ว่ากันว่าคับ...จากที่ใช้มา มันจะกินไฟอยู่ตอนเดียว

ตอนเล่นเกมส์โหด ๆ นั่นแหละคับ...ผมเลิกเชื่อ benmark มานานแล้วคับ...

Quote Originally Posted by Peachhot View Post
    ร้อนมั๊ยคับท่าน
    ธรรมดาของ hd2900 คับ เคยลองเอาขวดน้ำมาทิ้งไว้ในห้องตอนเช้า ตอนเย็นกลับมา

กลายเป็นน้ำอุ่น ๆ เลย... ว่าง ๆ ว่าจะลองทอดไข่ดูบ้าง...

OverclockZone Member sophon's Avatar

คุ้มค่าทุกเม็ดเงินจริงๆครับเคสตัวนี้

OverclockZone Member waffen-ss's Avatar

เคยไปถามซื้อเคสแบบนี้แถวบ้านเหมือนกันเห็นกองๆอยู่ เลยลองไปถามราคาดู 450 บาท เลยถอดใจว่าจะเอามายำซักหน่อย อิอิ
    ท่านได้มา 250 บาทนี่แจ่มไปเลย อยากได้บ้างง่ะ เพาว์เวอร์ที่ติดมาตัวเล็กๆหรือป่าวคับ ถ้าไม่ได้ใช้ขอซื้อต่อนะ อยากได้(อีก)555

OverclockZone Member pann's Avatar

แจ่มครับ เคสรุ่นนี้ นึกแล้วยังเสียดาย เคยได้มาฟรีๆพร้อมเครื่องในขาดแต่ HDD กะ CPU

เลยรื้อออก ใส่กะชุด 754 บอร์ด K8N-VM แหล่มเป็ดไปเลย

คอมยี่ห้อ Vzio นี่ผมว่าเป็นคอมสำเร็จรูป ยี่ห้อแรกๆเลย ที่เน้นเคสเล็กๆ ไดร์CD วางตะแคง

ตัวเคสบางๆ

แต่เสียอย่างเดียว ตอนนั้น PSU MINI หาซื้อลำบาก ลำพังที่มากับตัวมันสมัยนั้น 250-300W แค่นั้นเอง (ไม่แท้อีกต่างหาก)

พอ PSU เน่าปั๊บ ถึงขั้นได้เปลี่ยนกันทั้งเคส

ร้านคอมฯ เพื่อนผม เจอเจ้าพวกนี้ มาเปลี่ยนบอดี้นี่ เยอะจนจำไม่ได้ เพราะถือเป็นคอมฯสำเร็จรูปขายดีของ บิ๊กซี กะ โลตัส เขาล่ะตอนนั้น อิอิ

มาติดใจตรงมันเล็กเนี่ยแหละ

K@B
    Guest

ทำไมถึงไม่บอกว่าจะเล่นเคสเล็กเด๋วกบจะต่อให้พี่ต่อ

OverclockZone Member meo95's Avatar

เริ่มได้รับความสนใจเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ทุกตารางนิ้วมีประโยชน์หมดเลย

OverclockZone Member

สวยดีนะครับ

Quote Originally Posted by K@B View Post
    ทำไมถึงไม่บอกว่าจะเล่นเคสเล็กเด๋วกบจะต่อให้พี่ต่อ
    ขอบใจน้องกบ...

Quote Originally Posted by meo95 View Post
    เริ่มได้รับความสนใจเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ทุกตารางนิ้วมีประโยชน์หมดเลย
    ก็ยังอยากยัดอะไรเข้าไปอีกอยู่ดี...รู้สึกว่ามันโล่งไปหน่อย...

Quote Originally Posted by sotae1234 View Post
    สวยดีนะครับ
    ขอบคุณคับ...

OverclockZone Member Change's Avatar

ว้าวววว

OverclockZone Member tom23's Avatar
    "Kmutnb" เด็กพระนครเหนือครับ

สวยจังครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks