overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: XFX 8600GT XXX 256MB ดีไหม๊คับ

OverclockZone Member hize's Avatar

Default XFX 8600GT XXX 256MB ดีไหม๊คับ

XFX 8600GT XXX 256MB ดีไหม๊คับ

แล้วOC ได้เยอะไหม๊คับ

คุ้มค่าที่จะสอยมาอ้ะป่าว

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by hize View Post
    XFX 8600GT XXX 256MB ดีไหม๊คับ

แล้วOC ได้เยอะไหม๊คับ

คุ้มค่าที่จะสอยมาอ้ะป่าว
    ดีครับ แรง
    ก็แล้วแต่ดวงครับ ลากไปเลื่อยๆ ค้าง/ภาพเเตก ก็คือไม่ใหว
    ก็ OK
    Last edited by TWK.; 27 Apr 2007 at 23:17:46.

OverclockZone Member narutoclones's Avatar

ไม่รู้นะ แต่เราถอยยี่ห้อ XFX มา คุณภาพก็ค่อนข้างประทับใจ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ตัวนี้โอเคเลยครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Helixzer's Avatar

แล้วถ้าเทียบกับ แซฟไฟร์ 1950GT ล่ะครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by Helixzer View Post
    แล้วถ้าเทียบกับ แซฟไฟร์ 1950GT ล่ะครับ
    http://www.overclockzone.com/spin9/r...600/index.html ลองเอาไปดูแล้วกันครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member hize's Avatar

มีแต่คนบอกว่า 7900GS ดีกว่า 8600GT XXX

ชักเริ่มลังเลใจแล้วอ่ะ
    แต่ก็อยากได้ 8600GT เพราะมันรองรับ DX10

น่าจะคุ้มกว่าใช่ไหม๊คับ แม้Bitจะน้อยกว่า7900GS

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

ถ้าเล่นกับเกม DX10 8600GT จะเจ๋งกว่าฮะ
    แต่ตอนนี้เกมเป็น DX9 หมดเลยดังนั้น 7900GS ก็เลยแรงกว่าฮะ

OverclockZone Member overburn's Avatar

ซื้อเลยพี่
    แรงน้อยกว่า แต่ก็ไม่มากจนน่าเกลียดนี่

Moderator Gearhead's Avatar

เอาไปเทียบกันเลยครับ

http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=507

โอ่ เหอๆ ก็กระจ่างเลยคับ

คือ ถ้าวิเคราะห์ถึงว่าเป็นจริงนะ

กว่า DX10 มันจะเสถียร XFX ตัวนี้ก็คงอยู่ในระดับกลางแล้ว

แต่มันก็จะรู้สึก"เก๋า"ถ้าได้มาไว้ในครอบครอง

แม้การวัดคะแนนต่างๆจะด้อยก็ตาม(อาจเป็นเพราะมันทำออกมาเพื่อรองรับDX10จิงๆ)

แม้ตอนนี้ยังไม่มีตัวเลือกสำหรับการ์ดระดับนี้มากก็ตาม

.... อดใจรออีกนิด เด๊ยวมันก็ต้องออกรุ่นที่ปรับปรุงมาอีก หุหุหุ (จะเป็นแบบNokiaไหม๊เนี่ย)

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

แรงคุ้มค่าดีอยู่นะครับตัวนี้ ในราคาประมาณ 5k เนี่ย..

แต่ถ้ายังไม่ประทับใจ ผมว่ารอดู R600 พวก HD2600XT ก่อนก็ดี เดือนหน้านี้จะเปิดตัวแล้ว...

OverclockZone Member dipdc's Avatar
    Ladprao, CDC, Crystal Park, Bangkapi

ผมว่า 7900GS จะแรงกว่า นิดๆ

แต่ราคา ค่าตัว 8600GT กับ 7900GS ก้อยังต่างกันนิดๆ 700-800

อยากรุ้ 8600GTS แรงขนาดไหน

ผมใช้ตัวนี้อยู่คับ 1อาทิตแล้ว
    ถ้าคุณจะซื้อc.จอ ก็อยากใช้ซัก2ปีขึ้น
    ถ้าซื้อ7900มาปีหน้าDX10ก็มากับเกมแล้ว จ่ะเล่นเกมได้เต็มที่หลอ
    ถ้าเอา8600 หรือพวกรองรับDX10 ก็ไม่ต้องห่วงไรถ้าจ่ะใช้ไปอีกซัก2ปีขึ้น
    7900แรงกว่า 8600 ก็ไม่ต่างกันหลอกคับ ต่างกันตรงไหนยังไม่รู้เลย แต่แค่คะแนน คะแนนเอาไปทำไรได้ เพื่อนผมสอบได้99คะแนนใส่แว่นอ่านหนังสือทั้งวัน ผมได้75ผ่านไม่ตกกินเหล้าเทิ้ยวเฮฮา ตีหญิง สบายมีความสุขกว่าอีก 555555555

อย่าคิดมากน่ะคับ ผมเมาเบียร์

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

stream processor กับ pixel pipeline มันมีความแตกต่างกันอย่างไร
    ทำไม GF8xxx ถึง มี SP เยอะๆ แต่เทียบกับการเล่นเกมส์แล้ว สู้ 7950 ไม่ได้

OverclockZone Member

ก่อนหน้า serie 8 นี้ pipeline มันแยกเป็น pixel กับ vertex ครับ
    ชึ่ง 2 ส่วนนี้จะทำงานแยกกัน
    แต่ของใหม่นี่มันรวมกันเป็น Unified pipeline หรือเรียกว่า stream processor
    ซึ่งแต่ละตัวจะทำ pixel หรือ vertex ก็ได้ตามความต้องการตอนนั้นทำให้ยืดหยุ่นขึ้นครับ

แต่ก็อย่างว่าละครับ hardware ต้องมาคู่กับ software
    เกมที่เคย implement กับการ์ดรุ่นเก่า ยังไม่ได้ใช้เทคโนโลยีของการ์ดรุ่นใหม่อย่างเต็มที่ครับ
    และอีกอย่าง 7950 คือการ์ด TOP ของ series 7 รุ่นธรรมดาของ 8xxx คงจะสู้ไม่ได้
    แต่ผมเชื่อว่า 8800gtx ชนะครับ

OverclockZone Member overburn's Avatar

มีเกมนึงที่แรงกว่านี่ครับ
    need for speed carbon ไง
    เกมอื่นไม่รู้อ่า แต่ใครจานั่งเล่นเกมนี่เกมเดวหว่า 555

รอดูต่อไป เด็กม.ปลายไม่มีตังค์มากมาย เหอๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by overburn View Post
    มีเกมนึงที่แรงกว่านี่ครับ
    need for speed carbon ไง
    เกมอื่นไม่รู้อ่า แต่ใครจานั่งเล่นเกมนี่เกมเดวหว่า 555

รอดูต่อไป เด็กม.ปลายไม่มีตังค์มากมาย เหอๆ

ลองเกมส์ Oblivion ดูครับ หนักกว่า carbon อะ

Bookmarks

Bookmarks