Announcement

Collapse
No announcement yet.

AGP ใช้การ์ดจออะไรดีอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AGP ใช้การ์ดจออะไรดีอ่ะคับ

ผมใช้บอร์ด ASUS A7V880
    Athlonxp 2600+
    ram ddr 400 dual 1G
    อยากรู้ว่าใช้การ์ดจอ AGP ของอะไรดีอ่ะคับตอนนี้ใช้ 9600xt รู้สึกว่าเริ่มจะไม่ไหวแล้วอ่ะ
    ถ้าเปลี่ยนมาใช้ nvidia เนี่ยจะมีปัญหาไม๊คับ....
    งบซักประมาณ 5000 น่ะคับ
    ตอนนี้เห็น 6800gs น่าสนอ่ะ จะใช้ 7800gs ก็แพงจัง....
    หรือเพื่อนๆคิดว่าอะไรดีก็แนะได้เรยคับ ขอยี่ห้อกับรุ่นด้วยนะคับได้ราคาโดยประมาณก็ดีคับ เน้นแรงๆคับ
    ถ้าตัดสินใจได้จะไปซื้อเรย
    ขอบคุณคับ

ตัวเลือกที่น่าสนใจก็จะมี

7600GS
    6800GS
    6800GT
    7600GT
    และ
    7800GS ครับ

Comment

เป็นผมตอนนี้ก็ 6800GS แหละครับ แรงคุ้มดีครับ

Comment

ชิปผม via KT880 น่ะคับ....ไม่รู้ว่าถ้าใช้การ์ดจอ nvedia เนี่ยจะมีปัญหาไม๊คับ
        แล้ว 7800gs อยากได้อ่ะคับ....แต่แพงจัง...ไม่ไหว...เพิ่งถอย LCD 19" Widescreen มา
        คิดว่าน่าจะ 6800gs น่ะคับเอายี่ห้อไรดีอ่ะคับแล้วราคาประมาณเท่าไหร่

Comment

ชิปผม via KT880 น่ะคับ....ไม่รู้ว่าถ้าใช้การ์ดจอ nvedia เนี่ยจะมีปัญหาไม๊คับ
          แล้ว 7800gs อยากได้อ่ะคับ....แต่แพงจัง...ไม่ไหว...เพิ่งถอย LCD 19" Widescreen มา
          คิดว่าน่าจะ 6800gs น่ะคับเอายี่ห้อไรดีอ่ะคับแล้วราคาประมาณเท่าไหร่

อ้อ...แล้ว 6800 gt เนี่ย...แรงกว่ามากไม๊คับ....แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะ

Comment

ตามที่ท่านบอกมา คงอยากได้ 7800GS ละซิ แต่ ตัวแรกที่บอก ลงตัวที่สุดครับ สมราคา 6800gs ครับ

Comment

6800 gt แรงครับ แต่ค่อนข้างหายาก
              6800 gs ดูจะเป็นทางเลือกที่ดี และคุ้มค่าที่สุดครับ

Comment

Originally posted by jedi View Post
                ไม่มีปัญหาใดๆคับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ.....เด๋วเย็นนี้ไปเรย 6800gs เจอกันเย็นนี้ หุหุ

Comment

ลืมอ่ะ...ยี่ห้ออะไรดีคับ...ขอแบบแรงๆอ่ะ

Comment

Readtek Winfast ไม่ก็ Sparkแรงพอได้แถมถูกด้วย

Comment

ผมใช้ ATI Radion 9550 เล่น DOOM 3 ได้ลื่นเลยนะ
                        รายละเอียดระดับ 1024 x 768 -Text Hight ปิดเงา 3D เปิด AA 4x รื่นเลย
                        อยากเปลี่ยนใหม่จริงๆเลยกำลังมองหา Card แบบ AGP อยู่อะครับ
                        ไม่อยากซื้อเครื่องใหม่ซะด้วยเรา

ใครพอรู้บ้างครับว่า CARD AGP รุ่น GF6800 GS มันเร็วเท่าๆกับรุ่นไหนของ ATI อะครับ
                        ขอบคุณมากครับ

Comment

แรงกว่า X1600Pro DDR3 นิดหน่อยครับ

Comment

น่าจะอย่างงั้น

Comment

แล้วเจ้า PALiT GeForce 6800GS Super 512 DDR III เนี่ยจะแรงกว่าไม๊อ่ะคับเห็นแรมมันเยอะดี....แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ

Comment

Working...
                              X