overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member

Default x2 550 อีกแล้วครับท่าน

พอดีไปซื้อ x2 550 วีก 0922 แล้วอยาก overclock ต้องเซตยังไงใน BIOS อ่อเกือบลืมผมใช้บอร์ด GIGABYTE MA770-US3 REV 2.0 แล้วได้สูงสุดที่เท่าไหร่ครับ
    ช่วยบอกทีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

เปิด4 คอร์ไปเลย ครับ

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

Quote Originally Posted by hanagasudyod View Post
    ลองocดูแล้วครับของผมได้ 3.6g แต่ใช้กับแรมธรรมดานะครับของคอร์แซร์ 4g bus 533 vs. ddr2 บอร์ดก็กิกกะไบร์ m770 us3 heatsink cooler master hyper 212 คิดว่าถ้าลองกับแรมดีๆน่าจะไปได้อีกนะครับ เพราะของผมพอ3.7g แล้วเข้าวินฯไม่ได้ครับ
    ปล.พี่เกมครับ รบกวนช่วยcopyแผ่นวินโดว์ให้ผมด้วยครับพอดีพิมพ์ไม่ได้เลย ยังไม่ได้ลงภาษาเลยครับขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะแลกกะhandydriveของพี่ที่ลืมไว้ที่เครื่องผมอะครับดีมั้ยครับพี่ อิๆๆๆๆๆ
    ตกลงเคยหรือไม่เคยเล่นครับ เอาให้แน่ อย่าสับสนในชีวิตตัวเอง

แล้ว oc ยังไงครับ ปรับตรงไหนบ้างครับ ผมใช้คู่กับแรม corsair dominator 2g*2 bus 1066 cl 5-5-5-15 ครับ พอจะปรับได้เท่าไหร่ครับ

Quote Originally Posted by Inspiral View Post
    ตกลงเคยหรือไม่เคยเล่นครับ เอาให้แน่ อย่าสับสนในชีวิตตัวเอง

คือไม่ได้สับสนในชีวิตหรอกครับ ผมก็แค่คนธรรมดาคนหนึ่งที่ocไม่เป็น ลองปรับมั่วๆดู มาตั้งกระทู้ก็เพื่อต้องการอยากรู้วิธีปรับoc ที่ถูกต้องว่าควรปรับตัวไหนบ้าง ผมปรับเป็นแค่ตัวคูณเอง ส่วนตัวอื่นไม่เคยปรับเพราะไม่รู้ไง ซื้อแรมมาก็ไม่เคยลองลากดูเพราะไม่รู้หลักการที่ถูกต้อง และไหนเรื่องความสัมพันธ์ระหว่าง mhzกับแรงดันไฟอีก คืออยากocแล้วเสถียรอะครับ ก็เลยมาถามไงครับเพราะในกระทู้พี่เกมเป็นกระทู้ขายสินค้า ผมก็เลยไม่อยากรบกวนกระทู้เค้าเลยมาตั้งกระทู้ถามเองเลยเห็นมีคนเก่งๆเยอะ ก็เท่านั้นเองครับ ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member JetDo_Craf's Avatar

อยากแรงต้องอ่านเยอะๆ คับ มันไม่มีสูตร หรอกคับ

ท่านต้องทำ มาแล้วอยากไปต่อ อะไรประมานนี้ แล้วท่านก็เอาคอนฟิกมาให้

คนในนี้ดูคับ เขาถึงจะแนะนำ เพราะผมก็เคยมาอิรอพนี้เหมือนกัน

ลองทำดูก่อนคับ แล้วค่อยมาหาทางไปต่อดีกว่าคับ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

บอร์ดตัวนี้เปิด4หัวได้นิ เปิดเลยๆ
    เอารายละเอียดมาดู ติดตรงไหนเดี๋ยวเค้าก็บอกเองแหล่ะ

bffmssss
    Guest

Quote Originally Posted by hanagasudyod View Post
    คือไม่ได้สับสนในชีวิตหรอกครับ ผมก็แค่คนธรรมดาคนหนึ่งที่ocไม่เป็น ลองปรับมั่วๆดู มาตั้งกระทู้ก็เพื่อต้องการอยากรู้วิธีปรับoc ที่ถูกต้องว่าควรปรับตัวไหนบ้าง ผมปรับเป็นแค่ตัวคูณเอง ส่วนตัวอื่นไม่เคยปรับเพราะไม่รู้ไง ซื้อแรมมาก็ไม่เคยลองลากดูเพราะไม่รู้หลักการที่ถูกต้อง และไหนเรื่องความสัมพันธ์ระหว่าง mhzกับแรงดันไฟอีก คืออยากocแล้วเสถียรอะครับ ก็เลยมาถามไงครับเพราะในกระทู้พี่เกมเป็นกระทู้ขายสินค้า ผมก็เลยไม่อยากรบกวนกระทู้เค้าเลยมาตั้งกระทู้ถามเองเลยเห็นมีคนเก่งๆเยอะ ก็เท่านั้นเองครับ ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ
    ใช่ท่าน คนเราไม่ได้เก่งไปทุกอย่าง บ้างทีมันต้องเรื่องรู้ศึกษา
    เหมือนผม ไม่ได้เก่งเรื่องคอมเท่าไหร่ แต่ที่ท่านมาถามในที่นี้
    ถูกต้องละครับ มีคนให้ความรู้ความคิดเห็น (เพราะมีคนเก่ง ความสามารถ) ช่วยเหลือแน่ๆ
    ทุกวันนี้เปิดคอมมา ต้องเข้าเวป OCZ ทุกวันเลยเหมือนติดเสพไปละ

ขอบคุณทุกท่านครับ

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks