Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอที่แรงที่สุด ในระดับที่ PSU 500W เอาอยู่ คือรุ่นใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอที่แรงที่สุด ในระดับที่ PSU 500W เอาอยู่ คือรุ่นใหนครับ

อยากถอยการ์ดจอแรงๆมาใช้ แต่ไม่อยากเปลี่ยน PSU หน่ะครับ อยากทราบข้อมูลหน่ะครับ ว่ารุ่นที่ดีที่สุด สำหรับ PSU 500W คือรุ่นใหน

เล่นกับจอ 22 นิ้วครับ

Originally posted by baacom View Post
    อยากถอยการ์ดจอแรงๆมาใช้ แต่ไม่อยากเปลี่ยน PSU หน่ะครับ อยากทราบข้อมูลหน่ะครับ ว่ารุ่นที่ดีที่สุด สำหรับ PSU 500W คือรุ่นใหน

เล่นกับจอ 22 นิ้วครับ
    ว่าแต่ psu 500W นี่ของยี่ห้อไรเหรอครับ

ถ้าวัตต์เต็ม ก็ได้น่ะพวก 4850 4870 gts250 260 275(ไม่รู้พอเปล่า)

Comment

cpu อะไรละ
      มีอุปกรณ์อะไรบ้างในเครื่อง

Comment

4870/260 เหอๆ แต่ 500w นี่ แล้วแต่ยี่ห้อด้วยนะ อิอิ

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
          cpu อะไรละ
          มีอุปกรณ์อะไรบ้างในเครื่อง

ใช้ deluxe อ่ะครับ ตัวละ1000นิดๆ cpu e6300 แรม 2 แถว ฮาร์ดดิส 3 ตัว
          ตอนนี้ใส่ 7300gt อยู่ครับ วินนิ่งนี่อืดแสด ยิ่งภาคใหม่จะออกแล้วด้วย เห็นภาพตัวอย่างแล้วน้ำลายจะฟูมปาก เลยต้องหาการ์ดจอไว้เล่นมันครับ

Comment

โหยไม่ไหวหรอกครับ Delux ผมใช้Coolermaster Real Power 450W เก่าแล้วล่ะ 4850ยังกลัวเลยว่ามันจะไม่ไหว 4870นี่ไม่กล้าใส่เลยครับ เปลี่ยนPSUเถอะ เพื่ออนาคตที่สดใสจะได้ไม่เศร้าภายหลังครับ

Comment

TG500-U37 ได้ GTX260+E8400@4GHZ

Comment

ลองเทียบดูครับ
                500 W 80+ Tsunami

HD 4890
                E8400
                Ram 2x2 GB
                HDD 1x320
                Creative X-fi+Front
                TV card-PCI
                DVD RW x 1

Comment

9600 GT ก็ พอแล้วครับ วินนิ่งลื่นปื้ด

ถ้าไม่อั้นงบ ตัวเลือกก็เยอะครับ

แต่...ถ้าจะเปลี่ยนแต่ VGA ผมแนะนำ 9600 GT ใช้ PSU เดิมได้ด้วย ไม่ต้องเปลี่ยน

เอาประหยัดหน่อยก็ 4670 4770 ครับ

Comment

มาอยากรู้เหมือนกันผมก็ PSU 500W บ้านๆเองอยากเล่นการด์สูงสุดได้ตัวไหนบ้าง

Comment

ขอแจมหน่อยครับ แล้ว TG500-U38 500w นี้ไปได้ถึงไหน
                      E8400@3.6
                      Ram 1GB*2
                      HDD 250
                      x-fi
                      DVD drive
                      การ์ดเดิม 4850 700/1100

สเป็คนี้จะอัพการ์ดจอ สูงสุดแต่ไม่ทรมาน PSU ได้ถึงไหนครับทั้ง เขียวและแดง รวม oc vga นิดหน่อย

Comment

Originally posted by lovelyarm View Post
                        9600 GT ก็ พอแล้วครับ วินนิ่งลื่นปื้ด

ถ้าไม่อั้นงบ ตัวเลือกก็เยอะครับ

แต่...ถ้าจะเปลี่ยนแต่ VGA ผมแนะนำ 9600 GT ใช้ PSU เดิมได้ด้วย ไม่ต้องเปลี่ยน

เอาประหยัดหน่อยก็ 4670 4770 ครับ

Comment

Originally posted by baacom View Post
                          ใช้ deluxe อ่ะครับ ตัวละ1000นิดๆ cpu e6300 แรม 2 แถว ฮาร์ดดิส 3 ตัว
                          ตอนนี้ใส่ 7300gt อยู่ครับ วินนิ่งนี่อืดแสด ยิ่งภาคใหม่จะออกแล้วด้วย เห็นภาพตัวอย่างแล้วน้ำลายจะฟูมปาก เลยต้องหาการ์ดจอไว้เล่นมันครับ
                          ปัญหาก็มีอิกและ ว่าเป็น deluxe รุ้น เข้าถามว่าใช้ Psu รุ้นไหน แต่ท่านดันบอกแค่ ยี้ห้อ ผมเดาว่าเป็น
                          deluxe 500W DLP-34A ถ้าเป็นตัวนี้เอาแค่ 8800GT 9800GT HD 4850 ก็พอแล้ว กันไว้ก่อน
                          แต่ถ้าเป็น deluxe 500W DLP-50A ก็ 9800GTX+ GTS250 HD4870 ก็พอPsuจะได้ไม่แต๊บ

Comment

4850 น่าจะอยู่นะค้าบ

Comment

9600GT/HD4770

Comment

Working...
                              X