Announcement

Collapse
No announcement yet.

hdd เสียเปล่าครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ(มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hdd เสียเปล่าครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ(มีรูป)

hdd เสียเปล่าครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ(มีรูป)
    Attached Files

ใช้ hdd tune เขียวหมด ไม่มี bad

ใช้ hdd tune เขียวหมด ไม่มี bad
    มันชอบขึ้นฟ้องแบบนี้ครับ

Comment

ลองพิมพ์ chkdsk ที่ช่อง Run ดูครับ... ดูๆแล้วปัญหาเกิดจากเซคเตอร์บกพร่อง น่าจะมาจากระบบไฟฟ้า เกิดขึ้นได้หลังจากที่ไฟฟ้าบ้านดับ หรือ ไฟตก หากเราเปิดใช้ PC ที่ไม่มีเครื่องสำรองไฟ

Comment

detail ครับ

detail ครับ

Comment

จะเคลมได้มั้ยครับแบบนี้

Comment

ไม่มี bad ไม่มีสิ่งผิดปกติสงสัยจะเครมไม่ได้นะอาจารย์

Comment

แต่ขึ้นแบบนี้ผมเอาไปเคลมมาแล้วนะ
              เพราะใช้ไปซักพัก มันจะเริ่มอ่านข้อมูลไม่ขึนนะครับ

(ไม่ก็แกล้งทำตกลงบนหมอนนุ่มๆซัก2-3 รอบ เจ๊งชัว ไม่มีรอยด้วย 555+)

Comment

Originally posted by polppol View Post
                แต่ขึ้นแบบนี้ผมเอาไปเคลมมาแล้วนะ
                เพราะใช้ไปซักพัก มันจะเริ่มอ่านข้อมูลไม่ขึนนะครับ

(ไม่ก็แกล้งทำตกลงบนหมอนนุ่มๆซัก2-3 รอบ เจ๊งชัว ไม่มีรอยด้วย 555+)
                เเหนะๆ ชี้โพงให้กระรอกหล่ะ--*-

Comment

มี failed ทำไมจะเครมไม่ได้

Comment

Working...
                  X