Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTS250 DK TOP เคลม up เป็น GTX275 Asus คุ้มมั้ย ให้ลูก 9 ขวบใช้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTS250 DK TOP เคลม up เป็น GTX275 Asus คุ้มมั้ย ให้ลูก 9 ขวบใช้

พอดีซื้อ Aus GTS250 DK TOP เคลม อยู่ เลยอยาก up เป็น GTX275 Asus เพิ่มเงินอีก ประมาณ 3300 บาท คุ้มมั้ย ให้ลูก 9 ขวบใช้เล่น Game ไม่ใช่ออนไลน์ แนวหุ่นยนต์ วางแผน
    จะขายทิ้ง แล้วไม่ได้ราคา เพิ่งซื่อมาได้ 3 วันเอง 250 ไปเสียแล้ว
    ขอบคุณครับ ท่านที่ช่วยตอบ

+ 285 , 295 ไปเลย ถ้าคิดจะใช้ยาวๆๆๆๆ จะว่าไปก็แรงเกิน
    Last edited by toi_125; 13 Aug 2009, 11:49:47.

Comment

ถ้าเล่นเกมส์หนักๆ ก็คุ้มนะ

Comment

คุ้มครับ ถ้าเป็นเกมส์ออฟไล แล้วภาพหนักๆ

Comment

รับผมไปเป็นลูกอีกคนได้ไหมครับ

Comment

โทษนะครับ ถามต่อ CPU ผมเก่าเป็น P4 524 ถ้าให้เหมาะและรีด 275 ได้ดีต้องเป็นต้วไหนดีครับ CPU ขอบคุณครับท่าน

Comment

ชื้อให้ลูก 9 ขวบ ชิ เกียวไรกันวะ โม้

Comment

P4!!

มีแววจะได้เปลี่ยนทั้งระบบแล้วมั้งครับ

เปลี่ยนจาก 250 เป็น 275 ดู PSU ด้วยนะครับ นอกจากเปลี่ยน CPU แล้ว อาจจะต้องเปลี่ยน PSU ด้วย

Comment

Originally posted by kevinmore View Post
                  ชื้อให้ลูก 9 ขวบ ชิ เกียวไรกันวะ โม้

Comment

Originally posted by phob View Post
                    P4!!

มีแววจะได้เปลี่ยนทั้งระบบแล้วมั้งครับ

เปลี่ยนจาก 250 เป็น 275 ดู PSU ด้วยนะครับ นอกจากเปลี่ยน CPU แล้ว อาจจะต้องเปลี่ยน PSU ด้วย
                    +1 ไม่งั้นคงไปไม่ถึงฝัน

Comment

ถ้า PSU พอก็ไม่เป็นไรตามใจผู้ใช้ แต่ cpu P4 524 จะดึงพลัง 275 ไม่ได้เท่าที่ควร

Comment

psu เพิ่งเปลี่ยนครับ จาก 400 เป็น raidmax 530s ครับ หรือให้ผม down card มาแค่ En9800GT+cPU E5300 ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบทุกท่าน ครับ

Comment

raidmax 530 ไม่น่าจะเอา 275 อยู่ คงได้เปลี่ยนอีกรอบ

จะเปลี่ยน CPU ตรวจสอบก่อนว่าเมนบอร์ดรับ CPU ได้ที่รุ่นไหน แต่คาดว่าถึงจะรับ C2D ได้ ก็ไม่น่าใช้รุ่นใหม่ที่เป็น 65 nm อย่าง E5XXX ได้

ลองบอกสเปคเมนบอร์ดมาครับ จะได้ดูว่าใช้รุ่นไหนได้บ้าง ลดสเปคถ้าเค้ามีเงินคืนให้ก็โอเคครับ 9800GT ก็น่าเพียงพอ

Comment

ลูก 9 ขวบ !!

Comment

แถวบ้านผม เด็ก 9 ขวบ นั่งเล่น หมากเก็บ โดดเชือกกันอยู่เลย - * -

Comment

Working...
                              X