Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ PCIe 2.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ PCIe 2.0

ตอนนี้ เครื่องผม PCIe มันวิ่งอยู่ที่ 8x ทั้งๆที่มันน่าจะวิ่งที่ 16x
    เข้าไปปรับในไบออสก็แล้ว ไม่ได้ผล

Spec
    Intel Core i7 920
    P6T Deluxe V2
    G.Skill 6 GB 1600MHz
    XFX GF GTX275 X1
    SilverStone 750W
    OS Windows 7 64Bit

ทุกท่านคิดว่ามันเป็นที่อิหยังครับ

ลองถอดการ์ดจอมาเช็ดหน้าสัมผัสยังครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
      ลองถอดการ์ดจอมาเช็ดหน้าสัมผัสยังครับ
      ตามนี้เลยผมก็เคยเป็น

Comment

ของแรงๆ ปันหาไม่แรง ตามท่านข้างบน

Comment

เสียบช่องไหนครับ

Comment

ถอดการ์ดมาปัดฝุ่นให้สะอาดครับ ผมก็เคยเป็น

Comment

นี่เป็นวิธีที่ผมเคยทำแล้วได้ผลนะครับ จาก x16 เหลือ x4 ซะงั้น ทำทุกวิธีทางแล้วไม่ได้ผล เลยลองเคลียร์ Cmos แล้วถอดถ่าน ซัก 1 นาที แล้วกับเข้าไปตั้งวันที่และเวลาใหม่ ที่เหลือยังไม่ต้องปรับอะไร เข้าวินโดว์สรุป กลับมา X16 เหมือนเดิม เลยโล่งใจ ลองดูละกันครับ ที่เหลือรอข้างล่าง

Comment

กลับไปเช็คดูที่บ้านดีกว่า

Comment

Originally posted by MajesticX View Post
                  ตอนนี้ เครื่องผม PCIe มันวิ่งอยู่ที่ 8x ทั้งๆที่มันน่าจะวิ่งที่ 16x
                  เข้าไปปรับในไบออสก็แล้ว ไม่ได้ผล

Spec
                  Intel Core i7 920
                  P6T Deluxe V2
                  G.Skill 6 GB 1600MHz
                  XFX GF GTX275 X1
                  SilverStone 750W
                  OS Windows 7 64Bit

ทุกท่านคิดว่ามันเป็นที่อิหยังครับ
                  เอ้าเอ้ยเทพงานเข้าหรอเนี้ย โอโห สามัญชนอย่างผม มิอาจเอื่อมมือช่วยได้เลย.
                  Last edited by gonpofin; 13 Aug 2009, 23:21:53.

Comment

ไม่เคยสังเกตุเลยครับ

เชคได้จากวิธีไหนบ้างครับ

ว่ามันวิ่งกี่ x

Comment

โปรแกรม CPU-Z หรือ GPU-Z ได้ทั้ง 2 โปรแกรมครับ

Comment

Originally posted by mox View Post
                        ไม่เคยสังเกตุเลยครับ

เชคได้จากวิธีไหนบ้างครับ

ว่ามันวิ่งกี่ x

Comment

Working...
                        X