Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ WD 1TB WD10eacs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ WD 1TB WD10eacs

ครับ ผมมี HDD WD 1TB WD10eacs มันเสีย ผมจะส่งเคลม แต่หาวอยประกันของมันไม่เจอครับ
    เจ้าของจำไม่ได้ว่าซื้อจากที่ไหน มีรูปให้ดูด้วยครับ ทั้งbox&hdd เลยมาโพสถามท่านๆว่าพอจะหาที่ซ่อมหรือเคลมตัวนี้ได้ที่ไหนบ้าง เพราะหาวอยประกันไม่เจอครับ
    ถ้าเคลมไม่ได้แล้ว คงต้องทิ้งอย่างเดียวครับ

Last edited by ลำธาร; 13 Aug 2009, 13:38:04.

ดัน

Comment

กำ ไม่ได้ติดมาให้เหรอครับ แล้วบิลตอนซื้อละ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
        กำ ไม่ได้ติดมาให้เหรอครับ แล้วบิลตอนซื้อละ
        นั่นน่ะสิครับ เจ้าของhddบอกไม่รู้อย่างเดียวเลย ผมก้อเลยตามเช็คให้นี่ล่ะครับ

Comment

upๆ

Comment

ไม่มีสติกเกอร์ติดก็ = ไม่มีประกัน

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
              ไม่มีสติกเกอร์ติดก็ = ไม่มีประกัน
              ครับ ตีว่าไม่มีประกัน แล้วที่ไหนเค้ารับซ่อมบ้างครับWD

Comment

ใส่ในน่าเสียดายจัง ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ใส่ในน่าเสียดายจัง ^^

Comment

เสียดายแยมแทน

Comment

มันเสียยังไง เผื่อกู้ข้อมูลได้

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                        มันเสียยังไง เผื่อกู้ข้อมูลได้
                        ใส่กับboxอันนั้นแล้วต่อเข้ากับคอมไม่เจอhddครับ เอาboxมาเช็คกับ hddลูกอื่นกก้อไม่เจอเหมือนกัน
                        hdd wd ไปต่อกับเครื่องอื่นก้อไม่เจอ เครื่องค้างไปเลยครับ

Comment

ลองเข้าไปที่
                          http://websupport.wdc.com/warranty/s...rranty&lang=en
                          แล้วเอา s/n ใส่ดูครับ เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง

Comment

เปลี่ยน บอร์ด HDD ครับ หา บอร์ดรุ่นที่ใกล้เคียง chip เหมือนกัน แกะแล้วมาเปลี่ยนแล้วดึงข้อมูลออก

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                              เปลี่ยน บอร์ด HDD ครับ หา บอร์ดรุ่นที่ใกล้เคียง chip เหมือนกัน แกะแล้วมาเปลี่ยนแล้วดึงข้อมูลออก
                              ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                              X