overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member wanchalerm's Avatar

Default Trine ตรงนี้ผ่านยังไงครับ

พึ่งเริ่มเกมส์เองครับ

Last edited by wanchalerm; 13 Aug 2009 at 13:45:36.

OverclockZone Member wanchalerm's Avatar

ดันครับ

OverclockZone Member dearlove's Avatar

ให้ใช้ พลัง ยกของอะครับ ยก หิน จากฉากก่อนหน้า มาวางไว้ฉากนี้ ก็จะผ่านครับ อย่าวิ่งเข้าฉากนี้ก่อน ไม่งั้น ประตูจะปิด ทำให้กลับไปฉากก่อนหน้าไม่ได้ครับ ลองดูนะครับ

OverclockZone Member detonator's Avatar

คลิกซ้ายวาดกล่อง4เหลี่ยมครับ แล้วกระโดดขึ้นไป

ขอบคุณมากครับ จะลองดู

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

click ซ้าย วาด เป็น 4 เหลี่ยมจะแสก กล่องได้

ลาก เป็น ขีดยาวๆ จะ แสก แ่ท่งยาวๆ ได้ ( มีประโยชน์ มาก )

ลากเป็น 3 เหลี่ยม จะแสก สามเหลี่ยมได้ ( ไม่ค่อยได้ใช้ )

ทีู่พูดมานี่ ต้องอัพ skill ด้วยนะไม่ใช่ อยู่ๆ ก็มีเพิ่ม ตอนแรก รู้สึกจะมีแค่ 4 เหลี่ยม

** ในรูป มันบอกให้แสก กล่อง มากด ตรงปุ่ม ประตูจะเปิด

OverclockZone Member gel's Avatar

ที่พื้นมีสองปุ่ม หาทางกดทั้งสองปุ่มพร้อมกันครับ

ทำได้หลายทางแล้วแต่สะดวกครับ

OverclockZone Member ZataniCa's Avatar

เค้าก็มีคำสอนวิธีเล่นอยู่ตรงกลางหน้าจอ แปลไม่ออกเหรอครับ - -"

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

เจอฉากหลังๆ รับรอง หงายท้องตึงครับ (มีแววลบเกมนี้ก่อนจบแน่)

กระทู้นี้ยาวชัว เหอะๆ ถ้าฉากแรกยังไม่ผ่าน...

แอบกัด : จขกท คงไม่ชอบเล่นเกมแนว RPG ใช่ไหมครับ...
    เห็นหัวกระทู้ผมคิดว่าจะถามวิธีผ่านฉากสุดท้ายนะเนี้ย... d(-__-")b

เริ่มเล่นคงจะไม่ผิด แต่คงจะไม่ถูกนักถ้าจะรีบตั้งกระทู้ครับ...

ปล. gamefaqs.com
    ปล2. ไม่อยากให้ท่านเป็นแบบผม ฟัง พูด อ่าน เขียนภาษาEng ไม่ได้.. มันเจ็บปวดมากนะครับ
    ฟัง พูด อ่าน เขียนภาษาที่2/3/4ได้ เงินเดือนสูงนะน้องเอ้ยยยยยยย ขยันๆเข้าละ

ปกติผมชอบเล่นแต่เกมส์แข่งรถครับ ไม่ค่อยเล่นแนวนี้เท่าไหร่
    ผมอ่าน eng ออกครับ จบตั้งวิศวะไฟฟ้าอ่านไม่ออกเดี๋ยวเค้าจะว่าเอาได้ครับ
    ลองเล่นตั้งนานไปไม่ถูกแต่ที่ต้องถามเพราะอยากเล่นสองคนไวไว ก็เลยต้องขอรบกวนนะครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Draw a square แปลว่าอะไรอ่ะ อิอิ

เดี๋ยวฉากหลังๆเจอปริศนายากกว่านี้จะรอดไหมเนี่ย เกมนี้ใช้ตรรกะเยอะนะ

OverclockZone Member yamisong's Avatar

อ่อผมก็เล่น จบแล้ววครับลองเล่น
    หลายคนดูครับแล้วจะรู้ว่าหลายคนมัน ยากกว่าเล่นคนเดียยว 55+

แล้วก็โหดมันฮาขึ้นเยอะครับ เล่น 3 คน นอกจากจะดึงฉากกันและมันยังไม่ได้ดั่งใจกันอีก

กว่าผมจะเล่นกับน้องจบได้เกือบตีกันหลายทีเมหือนกันเอิ๊กๆ แต่สนุกๆมากๆครับเกมส์นี้

ปล. Draw a square วาดรูปสี่เหลี่ยม ให้เกิดเป้นกล่องครับ วาดกล่องใหญ่เล็กได้ตามสะดวก

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

โอ้ววว จบวิศวะไฟฟ้า... d(^__^")b
    ต้องขอโทษคุณ wanchalerm ด้วยนะครับ ที่ผมพิมพ์อะไรที่ไม่สุภาพลงไป
    ผมเองก็เข้าใจผิดคิดว่าคุณwanchalerm ยังอายุน้อยอยู่ ขอโทษครับ... d(>__<")b

ปล. อยากเรียนวิศวะ / อยากเรียนหมอ จบแ้ล้วมันเท่... แต่สมองผมมันอ่อนด้อยยิ่งนัก d(T__T")b

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

นอคไป5รอบครับ ชอบมาก ซื้อมาวันเเรกที่ออกเลย - -

ปล ฉากหลังตายสิครับ เเต่ผมว่าเกมนี้ง่ายถึงง่ายมากนะ สงสัยจขกท ปกติเล่นเเต่ FPS -*-

Quote Originally Posted by TheBoat View Post
    โอ้ววว จบวิศวะไฟฟ้า... d(^__^")b
    ต้องขอโทษคุณ wanchalerm ด้วยนะครับ ที่ผมพิมพ์อะไรที่ไม่สุภาพลงไป
    ผมเองก็เข้าใจผิดคิดว่าคุณwanchalerm ยังอายุน้อยอยู่ ขอโทษครับ... d(>__<")b

ปล. อยากเรียนวิศวะ / อยากเรียนหมอ จบแ้ล้วมันเท่... แต่สมองผมมันอ่อนด้อยยิ่งนัก d(T__T")b
    ผมไม่ได้คิดอะไรเลยครับ
    เพียงแต่คิดว่าการที่เรามีปัญหาและมี "สังคมดีๆ" ที่ช่วยเราได้ มันก็ทำให้ปัญหาจบเร็วขึ้น
    ใครจะรู้ทุกเรื่องล่ะ จริงมั้ยครับ

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    นอคไป5รอบครับ ชอบมาก ซื้อมาวันเเรกที่ออกเลย - -

ปล ฉากหลังตายสิครับ เเต่ผมว่าเกมนี้ง่ายถึงง่ายมากนะ สงสัยจขกท ปกติเล่นเเต่ FPS -*-
    หามานานละครับเกมส์ที่เล่นหลายคนช่วยกันนอกจากพวกเลโก้ ต้องลองละครับ
    ปล.เอาไว้เล่นกับแฟนครับ จะได้มีอะไรทำร่วมกันนอกจากอย่างอื่นนะครับ อิอิ
    Last edited by wanchalerm; 13 Aug 2009 at 22:16:27.

OverclockZone Member Violent's Avatar

ตามนั้น

กดเม้าค้าง วากรูป สี่เหลี่ยมกลางอากาศ = การเสกกล่องไม้ ขึ้นมา

จะได้ใช้ มันกดปุ่มที่พื้น ให้พร้อมกัน แค่นั้นจ้ะ

OverclockZone Member k911's Avatar

เกมนี้เป็นเกม Action ที่ใช้ตรรกะสูงครับ ถ้าคิดออกในแต่ละด่านนี่ไอเดียบรรเจิดเลย
    แต่ยอมรับว่าเล่นหลายคนจะยากกว่าเล่นคนเดียว เพราะถ้าไปไม่พร้อมกันล่ะก็มันจะดึงกัน (ลองนึกถึงสมัยเล่น Contra พร้อมๆ กัน 2 คน)
    แต่ถ้าเล่นอย่างสมัครสมานสามัคคีกัน ก็จะเป็นการช่วยกันออกไอเดีย โดยรวมถือว่าเป็นเกมที่สร้างสรรค์เกมหนึ่ง ที่อยากให้ทุกคนได้เล่นครับ

Bookmarks

Bookmarks