overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member JokeyPIMP's Avatar
    เกษตรศาสตร์ ลาดพร้าว เล้าไก่

Default รบกวน ถามเกี่ยวกับ เจ้าตัวนี้ครับ " audigy 2 zs SB0350 7.1 Originol "

คือตอนนี้ กำลังตัดสินใจ ที่จะหา sound card มาใส่ซักตัวนึงครับ
    ปกติส่วนตัวแล้วชอบฟังเพลงครับ ไอครั้นจะซื้อจะลงทุนซื้อเครื่องเสียงใหม่มาเพื่อฟังเพลง ก็เกินกำลัง -*-
    จากเท่าๆที่ดูๆ หลายกระทู้ในบอร์ด ก็เห็นพูดถึงและรับซื้อ audigy 2zs ตัวนี้กันเยอะ
    คือตอนนี้ เจ้าตัวนี้ มันไม่มีมือ1ขายแล้วเหรอครับ
    เห็นมีก็แต่ audigy 2zs (OEM) ราคาประมาณ 2000 บาท จึงอยากทราบ ข้อแตกต่าง ระหว่าง2ตัวนี้ครับ

แล้ว ยังมีการ์ด ตัวไหนที่ใช้ฟังเพลง เสียงดี ในราคาประมาณนี้อีกมั้ยครับ

Ps ลำโพงที่ใช้ตอนนี้ Eacan 600II ไม่รู้ว่า เสียงจะคุ้มสำหรับเปลี่ยนการ์ดใหม่ รึเปล่า
    รบกวนแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member tower's Avatar

audigy 2 zs SB0350 ผมใช้ตัวนี้อยู่นะใช้คู่กับ Eacan 600II ด้วยครับ
    จากที่ฟัง
    เพลงเสียงดีขึ้นเยอะครับใสกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดเหมาะกับการฟังสบายๆครับไม่เน้นเบสหนัก
    หนังพอใช้ในระดับหนึ่งความรู้สึกผมมันยังเหมือนขาดอะไรไปอย่างอธิบายไม่ถูก ( ผมดูเน้น hidef )แต่ก็เวลาดูพวก ฟอร์มยักก็สะใจดีนะครับตูมตามกันสนั่นเลย
    สรุปถ้าชอบฟังเพลงแล้วหนังเป็นรองแนะนำตัวนี้ครับ 2 zs SB0350 ผมก็ซื้อมือ 2 จากที่นี่แหละครับ
    ปล.ผมกำลังขาย Eacan 600II อ่ะมันใหญ่เกินว่าจะหาตัวที่มันเล็กกว่านี้

OverclockZone Member JokeyPIMP's Avatar

Quote Originally Posted by tower View Post
    audigy 2 zs SB0350 ผมใช้ตัวนี้อยู่นะใช้คู่กับ Eacan 600II ด้วยครับ
    จากที่ฟัง
    เพลงเสียงดีขึ้นเยอะครับใสกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดเหมาะกับการฟังสบายๆครับไม่เน้นเบสหนัก
    หนังพอใช้ในระดับหนึ่งความรู้สึกผมมันยังเหมือนขาดอะไรไปอย่างอธิบายไม่ถูก ( ผมดูเน้น hidef )แต่ก็เวลาดูพวก ฟอร์มยักก็สะใจดีนะครับตูมตามกันสนั่นเลย
    สรุปถ้าชอบฟังเพลงแล้วหนังเป็นรองแนะนำตัวนี้ครับ 2 zs SB0350 ผมก็ซื้อมือ 2 จากที่นี่แหละครับ
    ปล.ผมกำลังขาย Eacan 600II อ่ะมันใหญ่เกินว่าจะหาตัวที่มันเล็กกว่านี้

อ่าครับผม ขอบคุณมากนะครับ ที่เข้ามาตอบ
    ปกติก็ฟังแนวช้าๆ สบายๆนี่แหละครับ เสียงเดิมๆที่ฟังตอนนี้ ไม่ค่อยใสเท่าไหร่ ฟังไม่สบายเหมือนกับใส่หูฟัง เสียงกรุ๊งกริ้งๆ ไรแบบในหูฟังก็ไม่มี รำคาญหูมาก เปิดฟังก่อนนอนทีไร ต้องตื่นมาลุกขึ้นปิดทุกครั้ง แล้วเอาหูฟังเสียบกลับไปนอนต่อ

พอดีได้ติดต่อสั่งซื้อ จากท่านนึงในบอร์ดแล้วครับ เหลือแค่เจียดเวลา ไปซื้อสินค้า
    อยากได้มาใส่ใจแทบขาด

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

เด๋วเสียตังเปลี่ยนลำโพง อีก ฮ่าาาา
    แต่ 2sz ดีจริงใช้อยู่ คู่กับ FPS 4.1 digital

อีกนิดครับ

ตรงดอกลำโพง ผมบุ๋มลงไปอ้ะ สงสัยจะเป็นตอนย้ายห้อง
    เสียงก็ปกติเหมือนเดิมครับ แต่มันหงุดหงิดเวลาเหลือบไปมอง ไม่ทราบว่า พอแก้ได้มั้ยครับ

เน็ตช้ามาก อัพรูปลงไม่ได้ ขอโทดนะครับที่ไม่มีรูปประกอบ

Quote Originally Posted by Feriuz View Post
    เด๋วเสียตังเปลี่ยนลำโพง อีก ฮ่าาาา
    แต่ 2sz ดีจริงใช้อยู่ คู่กับ FPS 4.1 digital

55+

กลางเดือนซะด้วยแล้วสิครับ แค่ถอย ตัว 2ZS
    ผมก็แทบกินมาม่า แล้วครับ
    ถ้าโชคดีหน่อยส่งซอง อาจมีแก๊งสามช่ามาแจกทอง ทีนี้ละค่อยได้เปลี่ยนลำโพง
    Last edited by JokeyPIMP; 22 Sep 2009 at 20:59:15.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by JokeyPIMP View Post
    อีกนิดครับ

ตรงดอกลำโพง ผมบุ๋มลงไปอ้ะ สงสัยจะเป็นตอนย้ายห้อง
    เสียงก็ปกติเหมือนเดิมครับ แต่มันหงุดหงิดเวลาเหลือบไปมอง ไม่ทราบว่า พอแก้ได้มั้ยครับ

เน็ตช้ามาก อัพรูปลงไม่ได้ ขอโทดนะครับที่ไม่มีรูปประกอบ
    เอาปากดูดเลยท่าน

OverclockZone Member yacool's Avatar
    Korat แสวงมิวสิคซาวด์/ CPF โคกกรวด

Quote Originally Posted by JokeyPIMP View Post
    อีกนิดครับ

หมากฝรั่งที่เพิ่งเคี้ยวเหนียวๆเลยท่าน จับพันกับแท่งไม้เล็กๆ จิ้มตรงที่บุ๋มแล้วดึงออกมาเลย555+

Quote Originally Posted by yacool View Post
    หมากฝรั่งที่เพิ่งเคี้ยวเหนียวๆเลยท่าน จับพันกับแท่งไม้เล็กๆ จิ้มตรงที่บุ๋มแล้วดึงออกมาเลย555+

ขอบคุณครับ
    ความคิดดีมากเลยครับท่าน

กลัวแต่จะต้องไปตั้งกระทู้ถามเค้าอีกว่า "แกะหมากฝรั่งออกจากดอกลำโพงไงครับ"

OverclockZone Member tomyumgoong's Avatar
    สำโรง บางนา เทพารักษ์

ลองใช้เทปกาวสิครับ น่าจะออก

OverclockZone Member xcover's Avatar

จริงๆมันไม่มีผลกับเสียงหรอกครับ บุ๋มแล้วก็บุ๋มไป

เกิดไปดึงๆแล้วมันหลุดออกมาล่ะงานเข้า

Bookmarks

Bookmarks