Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตอพาร์ทเมนต์อยากมี WIFI Router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตอพาร์ทเมนต์อยากมี WIFI Router

ที่อพาร์ทเมนต์ใช้เน็ตโดยใช้สายแลน แต่มีคอมสามตัว ไอโฟนอีก 1
    ก็เลยอยากจะมี WIFI Router ใช้สักตัวอยากให้ทุท่านช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ว่าจะใช้ของอะไรและเว็ตอย่างไร เพราะเวลาจะเข้าเน็ต ก็เข้าที่เบาซ์เซอร์ก่อน
    และถึงจะใส่ ล็อกอินและ พาสเวิร์ด และไม่รู้ว่าจะต้องเซ็ตอย่างไรบ้าง

ช่วยตอบด้วยนะครับ

เหมือนที่หอผมเลย
    มีเนตให้ แต่สัญญาณมันมาไม่ถึง (8 ชั้น เล่นได้เฉพาะชั้น 2-3)

เลยหา wrt54gl หรือ gs มารับ true wifi แชร์ให้ pc,nb,n95 เล่นด้วยกันได้หมด
    เพียงแต่ต้องมีเครื่องใดเครื่องนึง log in ก่อน

กรณีของท่านก็เช่นกัน
    lan เข้า wan แชร์ไปโล้ด

Comment

Originally posted by tomodify View Post
      เหมือนที่หอผมเลย
      มีเนตให้ แต่สัญญาณมันมาไม่ถึง (8 ชั้น เล่นได้เฉพาะชั้น 2-3)

เลยหา wrt54gl หรือ gs มารับ true wifi แชร์ให้ pc,nb,n95 เล่นด้วยกันได้หมด
      เพียงแต่ต้องมีเครื่องใดเครื่องนึง log in ก่อน

กรณีของท่านก็เช่นกัน
      lan เข้า wan แชร์ไปโล้ด
      ถามต่อนะครับ
      แล้วถ้าเกิดว่าตัวที่ล็อกอินก่อนนั้น เราปิดมัน จะมีผลอะไรหรือปล่าว

Comment

Originally posted by dj_ekk View Post
        ถามต่อนะครับ
        แล้วถ้าเกิดว่าตัวที่ล็อกอินก่อนนั้น เราปิดมัน จะมีผลอะไรหรือปล่าว
        ถ้าเป็น true wifi เครื่องที่เหลือจะเล่นได้ต่อจนครบ 90 นาที
        แลัวก็หลุดต้องไป renew dhcp เพราะ true มันเช็ค mac address ที่เกาะอยู่ แล้ว log in ใหม่

กรณีเนตหอแบบ log in ก่อน น่าจะเล่นไม่ได้ทั้งหมดเลยครับ

wrt54gl ของใหม่ 1900 มือสอง ประมาณ 1200-1600
        แต่คุ้มครับ

Comment

ขอบคุณครับ ทุกท่านที่ช่วยตอบ
          Last edited by dj_ekk; 14 Aug 2009, 10:12:21.

Comment

Working...
          X