Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 8000 ถ้าซื้อเครื่องเสียงบ้านมาต่อคอม จะดีกว่าซื้อลำโพงคอมรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นกับคอมจัดลำโพงคอมไปเลยครับ
    ชุดบ้านบานปลายนี่ปกติอยู่แล้วครับ แต่จะมีปัญหาเรื่ืองที่วางครับ

Comment

แล้วชุดโฮมชุดเล็กๆพวกนี้เสียงสู้ลำโพงคอมไม่ได้เลยเหรอครับ

JVC thl1

sony dz30

Pioneer HTZ171DVD

LG HT303SU

Samsung HT-TZ212T

Samsung HT-Z110T

Comment

เครื่องเสียงบ้านที่ผมหมายถึงไม่ได้หมายถึงพวกชุด AVR อะไรนั่นนะครับ อันนั้นใครๆก็รู้ว่าแพงครับ

ผมหมายถึง ลำโพงบวกแอมพ์ หรือชุมโฮมอินเดอะบ็อก หรือชุดมือสอง

เพื่อหาสิ่งที่คิดว่าน่าจะดีกว่าลำโพงคอมในราคาที่เท่ากันอะไรพวกนี้ครับ

ซึ่งคิดว่าน่าจะยากละมั้ง

ขอบคุณทุกท่านครับ

...

Comment

มาแชร์ความคิดเห็นด้วย อาจจะมีคนเล่นแนวผม

เริ่มจาก DAC2702 1300บาท ในเวป>>>
          ปรีรถ ZULEX 600บาท >>>
          แอมป์ขยาย แบบIC 65w+65w ณัฐพงษ์550บาท >>>
          ลำโพงบ้าน2ทางวางหึง ONKYO คลองถมตลาดมืด 2000บาท>>>
          สายสัญญาณBELDENในเวป กับหม้อแปลงไฟ ประมาณ1000บาท

ใช่ดูหนัง ฟังเพลง คาราโอเกะ สบายสบาย เสียงใสสอาดพอตัว ในราคารากหญ้า 5500บาท

Comment

ลำโพงคอมดีกว่า ลำโพงบ้านถ้าจะให้ดีก็ต้องสัก30kเป็นอย่างน้อย อันนี้แค่พอฟังได้ ไม่ได้ดีกว่าลำโพงคอมที่เสียงดีๆเท่าไหร เผลอๆบางที..

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้กับชุด onkyo 5105 ฟังเพลงเพลินดี

Comment

งบเท่านี้ลำโพงคอมดีกว่านะครับ

Comment

เก็บอีกหน่อยซัก 82000 ได้แบบเทพหน่อยๆ เครื่องเสียงบ้านนะ

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
                      หา แอมป์ มือสอง 3000 ลำโพง มือสอง 5000 มีเยอะแยะ ครับ

สายบ้าน ๆ เส้นละ ร้อยสองร้อย ไปก่อน ซาวน์ตามที่มี แค่นี้ ก็ได้แล้วครับ

เก็บตัง อีก 3 เดือน เก็บตังได้ 6000 ขายลำโพง ไป 4500 รวมเป็น 10500 ซื้ำอลำโพง มือสอง ได้ ดี ๆ แล้วครับ
                      เก็บตัง อีก 3 เดือน เก็บตังได้ 6000 ขาย แอมป์ ไป 2500 รวมเป็น 8500 ซื้อแอมป์ มือสอง ได้ ดี ๆ แล้วครับ
                      เก็บตัง อีก 3 เดือน เก็บตังได้ 6000 หาซือ Dac มือสอง งาม ๆ สักตัว
                      เก็บตัง อีก 3 เดืนอ เก็บตังได้ 6000 เอาไปลง สาย ต่าง ๆ ครับ

ฯลฯ

ไม่เห็นจะยาก อย่าไปเชื่อคนที่บอกว่า ต้องมีตัง 30k อัพ ถึงจะเล่้น เครื่องเสียงบ้านได้

ปล. นี่ผมยังกะเก็บตังอีก 3 เดือน ให้ได้ 10000 หา Dac งาม ๆ ซักตัวเลย

เห็นด้วยกับคุณพ่อน้องแนนต์ครับ

ถ้าคุณหมี่จู๋ คิดจะกระโดดมาเล่นเครื่องเสียงบ้านก็ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปครับ

ซื้อของมือ 2 มาจะเจ็บตัวน้อยที่สุด ชุดเบาสุดที่ผมเล่นก็ของพี่ชาย nad mission และก็ขายทิ้งไปละ จำได้ว่าขายไป6500 ทั้งชุด

และอีกชุด DENON PMA-655R ลำโพง rap-port ยกชุดไป 7500 เช่นกัน

เห็นมะครับมันก็ไม่ได้แพงอะไรกับชุดเริ่มต้น

ถ้าคุณไม่รีบร้อนอะไรมาก ควรใจเย็นๆครับ จะสามารถซื้อของมือ2ได้ในราคาย่อมเยา

แล้วค่อยขาย อัพไปทีละนิด จนได้สิ่งที่คุณพอใจครับ

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้าคุณหมี่จู๋ ไม่มีที่จัดวางก็ควรจะเป็นลำโพงคอมจะดีกว่าครับ

ปล.เห็นว่า Klipsch Promidia GMX A-2.1 ทางตัวแทนจะไม่นำเข้ามาแล้วครับ

Comment

ทุกอย่างบานปลายหมด

โดยเฉพาะค่าไฟนะ เปลื้องโครตๆ

Comment

Onkyo ht-3100 ไม่ถึงหมื่นครับ

Comment

ที่ไหนครับท่าน

Comment

เอา Soken ไหมครับ
                              Soken VS-430 Mini compo = 7,990 บาท ทอน 10 บาท พอดี

SOKEN VS-430 TEST นิตยสาร THE WAVE - http://www.sokenthai.com/th/cms/deta...id=77&MenuID=4
                              SOKEN VS-430 TEST นิตยสาร WHAT HI-FI - http://www.sokenthai.com/th/cms/deta...id=76&MenuID=4

Comment

ไปถามบอร์ดที่เล่นเครื่องเสียงเค้าก็จะต้องเชียร์ลำโพงบ้านอยู่แล้วอะนะผมว่า
                                นี่มันบอร์ดคอมก็ต้องเชียร์ลำโพงคอมอยู่แล้ว
                                อิอิ

Comment

Working...
                                X