Announcement

Collapse
No announcement yet.

แอร์การ์ด cdma-sierra580

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอร์การ์ด cdma-sierra580

ใครเคยใช้แนตของ cdma บ้างครับ คือผมใช้ แอร์การ์ดของ sierra580
    ความเร็วก็เร็วมากครับ แต่ถ้านิ่งไม่ใช้งานแอร์การ์ดก็จะขึ้น Dormant แล้วหลับ
    นั่นก็คงจะเป็นที่ระบบของมัน แต่ทีสำคัญ คือเวลา ดาวโหลด อะไรซักอย่าง
    ยังไม่ทัน100% แล้วมันก็หลับแล้วขึ้น Dormant หยุดการโหลดเฉยต้องเริ่มไหม่
    เบื่อมากๆๆๆเป็นบ่อยมากบางครั้งก็แนตหลุดไปเลย

อยู่แถวไหนเหรอครับ ทำไมมันเร็วจัง ต่างประเทศป่าว

Comment

CAT CDMA 1xEV-DO ความเร็วอยู่ในช่วง 400-700Kbps ใช้ได้ 51จังหวัดยกเว้นภาคกลาง เดือนละ 590บาท
      ส่วน 25จังหวัดภาคกลางเป็นสัมปทานของ Hutch CDMA 1x ยังเป็นระบบเก่าความเร็วอยู่ที่ 153Kbps

ลองหาหัวข้อที่เขียนว่า connection always on ดูครับ

Comment

ผมอยู่..ภูเก็ต...ครับอย่างที่คุณ JO บอกครับราคา 590 บาทต่อเดือน
        (1xEV-DO)เล่นแนตไม่อึดอัดครับเปิดหน้าเวฟเร็วมากๆๆ

ผมลองหาแล้วครับ connection always on อยู่จุดไหนคือผมใช้โปรแกรม
        ของแอร์การ์ดต่อโดยตรงเลยครับ แล้วก็ไปหาที่สร้าง connection ของแอร์การ์ดก็ไม่เจอครับ
        แต่ก็ขอบคุณครับ โหลดไฟล์ไม่กี่ สิบ mb ก็ได้ครับแต่ถ้าไฟล์ใหญ่เป็น100 mbขึ้นไปแล้วเสี่ยงต่อการหลุดมากครับเสียเวลามาก
        ถ้าโหลดจากเวฟโดยตรงจะสามารถโหลดต่อได้ครับ
        แต่ถ้าโหลดจากเวฟที่ uplaod ที่นับตัวเลขถอยหลัง หรือใส่รหัส จะไม่สามารถโหลดต่อได้ครับ ขอบคุณครับ
        Last edited by หมูอ้วน; 29 Apr 2007, 20:55:15.

Comment

ผมอยู่..ภูเก็ต...ครับ
          เหมือนผมเลย ในเมืองหรือป่าตอง .....

Comment

เอ้อ.. พึ่งรู้ว่าไม่ใช่ 153Kbpsแล้ว มีความเร็วกว่าแล้ว น่าสนใจครับ..

Comment

ผมอยู่..ถลาง ครับ

Comment

เร็วกระชากหัวใจ!!

ถ้าเล่นในกรุงได้นะ รักตายเลย

Comment

ผมเองก็เป็นเหมือนกันครับ ผมอยุ่จังหวัดสุโขทัย ถ้าอยุ๋ใน อ เมือง ใช้แล้ว เข้า Dormant แล้วหลุด ทุก 5-10 นาทีเลย เบื่อมากๆ แจ้งไปแล้ว เห็นว่าำกำลังแก้ไข แต่ยังไม่คืบหน้าอะไร
                  แต่ถ้าไปใช้ใน อำเภอรอบนอก (บ้านอยุ่อำเภอคีรีมาศ แต่ทำงานใน อ เมือง) เร็วดีครับ ไม่ค่อยหลุด

Comment

Working...
                  X