Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ หลังจากลง win xp sp2 นะค๊ะ เวลาเปิดคอมหรือรีสตาร์ท บู๊ต เครื่องก่อนเข้าคำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ หลังจากลง win xp sp2 นะค๊ะ เวลาเปิดคอมหรือรีสตาร์ท บู๊ต เครื่องก่อนเข้าคำ

ช่วยด้วยค่ะ หลังจากลง win xp sp2 นะค๊ะ เวลาเปิดคอมหรือรีสตาร์ท บู๊ต เครื่องก่อนเข้าคำว่า window xp
    ช่วงหน้า จอดำมืดสนิท ไม่มีอะไร มันจะมีแถบคล้ายๆแถบรันข้อมูล สเตตัส สีขาวๆขึ้นมา
    ด้านล่างจอค่ะ รันไม่เร็วมากนักพอรันด้วยความเร็วพอสมควร เสร็จมันถึงจะขึ้นคำว่า window xp และเข้า win xp เมื่อก่อนไม่เห็นเคยมี นะค๊ะ ทำไมตอนนี้มีละค๊ะ มีตลอดทุกครั้งที่เปิดเครื่อง บูตเข้า window xp หรือรีสตราท์เครื่องแล้วบูตเข้า window xp มันจะมีแทบสีขาวรันข้อมูลก่อนค่ะ มันเป็นเพราะอะไรค๊ะ window ไม่สมบูรณ์หรือไม่ค๊ะ

ต้องลงใหม่ไหมค๊ะ หรือว่าไม่เป็นไร

ดูจากรูปคล้ายเหมือนบูตจาก Hibernated Mode ซึ่งไม่แปลกอะไร เพราะเป็นความสามารถของ WinXP อยู่แล้ว แต่ที่บอกว่าตอน restart มันก็เป็นเหมือนกันนี่แปลกๆ ถ้ายังไงๆ ก็ช่วยถ่ายรูปมาดีกว่านะ จะได้บอกได้ชัดๆ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับไม่ใช้ปัญหาไรแต่เป็นตอนบูตขึ้นก่อนเท่านั้นเองครับ มันเหมือนแบบโหลดตัว osและโปรแกรมอื่นๆ ก่อนเข้าสู้หน้าจอธรรมดาครับ (ถ้าเป็นลักษณะเป็นแบบแทบสีขาวด้านล่างโหลดจากซ๊ายไปขวานะครับ)

Comment

ปกติครับ

Comment

อืม....ปกติครับ(เนียน อิอิ)

Comment

Working...
          X