Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8500 VS Q9400 ช่วยเลือกทีครับ !!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8500 VS Q9400 ช่วยเลือกทีครับ !!!!!

ระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ จะเลือกซื้อตัวไหนดี
    ราคาก็เกือบจะเท่ากัน ความแรงก็สูสี

ช่วยผมเลือกทีนะครับ การใช้งานก็ครอบคลุมครับ เกือบทุกอย่างทำงาน เล่นเกมส์ โหลดbit
    ดูหนัง,ฟังเพลง ครอบคลุมทุกการใช้งานครับ

ขอบคุณครับ

Q9400

Comment

Q9550

Comment

E8500

Comment

E85 เล่นเกมส์หรอยแรง

Comment

i7

Comment

ผมเอา Q9400

Comment

E8500 3.16 GHz / fsb 1333 / L2 6 MB / 2 Core ( GHz เหนือกว่า 500 MHz )
                Q9400 2.66 GHz / fsb 1333 / L2 6 MB / 4 Core ( Core เหนือกว่า 2 Core )

1. Game E8500 แรงกว่ามากกว่า 90 เกมส์ (จาก 100 เกมส์)
                2. Application E8500 ทำได้ดีกว่า 80 โปรแกรม (จาก 100 โปรแกรม)
                3. Multimedie Q9400 ทำได้เร็วมากกว่า 70 โปรแกรม ( จาก 100 โปรแกรม)

ทั้งเดิมๆ และ oc เฉลี่ยความคุ้มค่าอยู่ที่ E8500
                E8500 @ 9.5 x 500
                Q9400 @ 8 x 500

สมิงดำฟันธง ^^
                Last edited by TWK.; 13 Aug 2009, 19:50:14.

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                  Q9550

Comment

ขอต่อเพื่อความรู้นะครับ ทำไม 4 core สู้ 2 core ไม่ได้ในเรื่อง เกมส์และApplication

ถ้าQ9400 มีความเร็วที่3.16 Ghz จะดีกว่า E8500 ใช่หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Piyanat View Post
                      ขอต่อเพื่อความรู้นะครับ ทำไม 4 core สู้ 2 core ไม่ได้ในเรื่อง เกมส์และApplication

ถ้าQ9400 มีความเร็วที่3.16 Ghz จะดีกว่า E8500 ใช่หรือเปล่าครับ
                      ถูกต้อง

Comment

แล้ว ณ ตอนนี้ Q9400 แพ้ เพราะ อะไรครับ แล้วทำไมท่านถึงเลือก E8500 ครับ

Comment

เล่นเกมส์ GHz > fsb > L2 > Core (อาจจะมีบางเกมส์ กินมากกว่า 2 Core)
                          เอฟฟิเคชั่น GHz > fsb > L2 > Core (ส่วนใหญ่อาศัย แค่ 2 Core)
                          มัลติมีเดีย Core > L2 > GHz > fsb

คิดว่าหลายๆ ท่านส่วนมากจะเล่นเกมส์เป็นหลักซะละมั้ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            เล่นเกมส์ GHz > fsb > L2 > Core (อาจจะมีบางเกมส์ กินมากกว่า 2 Core)
                            เอฟฟิเคชั่น GHz > fsb > L2 > Core (ส่วนใหญ่อาศัย แค่ 2 Core)
                            มัลติมีเดีย Core > L2 > GHz > fsb

คิดว่าหลายๆ ท่านส่วนมากจะเล่นเกมส์เป็นหลักซะละมั้ง
                            ที่ว่า มัลติมีเดีย นี่ .. คือยังไงหรอครับ ..

แบบว่าถ้าผมต้องการ .. ใช้แค่ .. เล่นเน็ต ดูหนัง ฟังเพลง ..

แบบนี้ .. 4 หัวดีกว่า 2 หัวป่าวคับ .. รึว่ายังไงก้อใช้แค่ 2 หัวก้อพอ ..

ปล. ใช้ amd มานาน .. จนตอนนี้ก้อยังใช้อยู่ .. แต่อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ .. เพราะตอนนี้เครื่องมันโบราณไปแล้ว .. แหะ ๆ
                            จึงอยากย้ายมาอยู่ intel ล่ะครับ ..

Comment

อ่อ เข้าใจแล้วครับ

Comment

Working...
                              X