พอดีกำลังจะซื้อคอมมาประกอบใหม่อ่ะครับ ..

เลยคิดอยากจะกลับมาใช้เจ้า Logitech Z-5500 Digital ดังเดิม ..

เพราะเป็นคนชอบฟังเพลง + ดูหนัง .. แล้วชอบเบสแบบหนัก ๆ หน่อยอ่ะครับ ..

เลยอยากจะหา Soundcard สักตัวนึง .. แบบว่าเมื่อก่อนตอนที่ใช้ Logitech Z-5500 Digital ..

ก่อนที่จะขายมันไป .. ใช้คู่กับ X-fi Xtream Music ก้อว่ามันโอเคแล้ว ..

แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าพอจะมีตัวไหนน่าเล่นบ้างอ่ะครับ .. แบบว่าหายไปนาน ..

เลยอยากจะมาขอคำแนะนำหน่อยอ่ะครับ ..

ทั้ง Soundcard และก้อลำโพง 5.1 ด้วยเลย ..

เผื่อมีตัวอื่นน่าสนใจกว่า Logitech Z-5500 Digital ..

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ..

ปล. อย่าลืมราคาคร่าว ๆ ด้วยนะครับ .. อิอิ