Announcement

Collapse
No announcement yet.

case GView ดีไหมครับยี่ห้อไหนดีแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• case GView ดีไหมครับยี่ห้อไหนดีแนะนำหน่อย

กะลังคิดจะทำร้านเกมส์หาข้อมูลอยู่นานแหละ เหลือเรื่องเคสกะเราเตอร์เนี่ยไม่รู้จะใช้ยี่ห้อไรดี ใครมีประสบการณ์ไรแนะนำหน่อยครับ เคส GView ที่มี PSU 420w นี้มานดีไหมอะงับ เห็นเค้าบอกกันว่าบางที่ PSU ที่ติดมากะเคสมันไม่เต็มวัต

ใช้ได้ครับ ผมเนะนำเลือกเคชให้เข้ากัยการแต่งร้านครับ จะดีกว่าครับ

Comment

แล้วมันจะมีปัญหาเรื่องPSU ไม่พอไหมครับสเปคที่ดูไหวก้อ
      x2 3600
      Asrock AliveNF6
      DDR2 512*2
      Harddisc 160G WD
      GF 7300GT
      น่าจะพอไหมครับ PSU ที่ใช้ใน GView

Comment

สบายมากครับ

สเปค สวยเลยนะครับ

ถ้าไม่คิดมาก HDD WD 80G 1600 10เครื่องจะประหยัดได้อีก 4000 กว่าบาทครับ

Comment

โอไอเดียดีงับน่าสนจายอิๆ

Comment

P/S มันไม่ค่อยดีครับ

Comment

ยังมีอีกนะครับ

ATHLON 3200+ 2100
              X2 3600+ 2700

10 เครื่อง 6000 นะครับ ใช้งานร้ามเกส์ ไม่ต่างกันหรอกครับ

Comment

เคสออกแบบสวย..แต่PSUไม่Work..............

Comment

PSU ใช้ติดเคสไปเลยครับ ซื้อแยกเปลืองงบเปล่า เปิดร้่านต้องรีบคืนทุนให้เร็วที่สุดครับ ได้กำไรแล้วค่อยเปลี่ยนก็น่าจะทัน

Comment

กลัวเครื่องมันจะไปก่อนจะได้กำไรนี่สิ ของแบบนี้ถ้ายอมลงทุนอีกหน่อยกับความปลอดภัยอีกระดับหนึ่งก็น่าทำนะครับ
                    เพราะเครื่องร้านมักจะเปิด ทั้งวัน ทุกวัน ไอ้แบบที่ติดเคสมาอาจจไม่ไหวเอานะ
                    แค่เสนอความคิดเห็นครับ

Comment

Working...
                    X