Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกม Tom Clancy's H.A.W.K ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกม Tom Clancy's H.A.W.K ครับ

Tom Clancy's H.A.W.K ด่าน caribbean sea
    อะครับที่มันให้ขับเครื่องบินที่มีปีกหน้า ปีกกลาง แล้วปีกหลังอะครับที่สีขาวแดงอะครับ

ตอนที่มันบอกว่าenter the recover stall อะครับ

มันให้ทำอะไรอะครับ

ผมลอแปลแล้วก็ไม่ได้ความครับ ไม่รู้จะขับไปที่ไหนอะครับ

ช่วยทีนะครับ

ด่านที่เป็นทะเลอะครับ

ช่วยบอกหน่อยนะครับอยากจะเล่นให้มันจบๆไปอะครับเกมนี้

Comment

มันเป็นด่านฝึกนะ เท่าที่จำได้คือให้ขับเครื่องบินช้าๆครับ เบรคไปจนสปีดต่ำ แล้วพอถึงตรงนั้น เครื่องบินเรามันจะ stall ครับ มันจะมีเสียงบอกนะ พอ stall ปุบ ก็เร่งเครื่องและเชินหัวเครื่องบินขึ้นครับ ก็จะหาย stall แค่นี้แหละ

Comment

เป็นรุ่น F15 ผมผ่านแบบง่ายๆเลย เล่นกี่ครั้งด่านนี้ครั้งเดียวผ่านตลอด ชอบด้วยด่านนี้ คุณบินตีลังกากลับหัวแบบพลิกลำ180องศา เพื่อยิงเครื่องUAVล่อเป้า

มันจะทำให้คุณยิงง่ายขึ้น เพราะF15 รุ่นนี้มันมีปีกเล็กคาร์นาร์ดด้านหน้า ทำให้บังคับเครื่องในมุมปะทะที่สูงในความเร็วต่ำได้ดี

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

ต้องปิด assist mode ด้วยนะคับ

Comment

กด ctrl อ่าคับ แล้วก้ลองกดเบรคค้างดู

แล้วพอมัน ร่วงกดเร่งค้างเรยคับ

แล้วมันก้จะให้ฝึกยิง assist off คับ

ยากนิสหน่อย(แรกๆ)

เด๋วก้ชินคับ

Comment

เกมสี้ผมโหลดมานานมาก ใช้เน๊ตบ้านโหลดหยุดๆโหลดๆ เพระต้องเล่นเกมออนไลด์ด้วย พอเอามาลงเล่นไปด่านแรก ยังไม่จบ ลบเลย ภาพก็ไม่สวยเท่าไรบังคับก็ยาก

Comment

จบแล้ว มันส์ดีเหมือนกัน แต่ว่า อยากมากๆ เครื่องบินเทพๆ ตระกูล Su-47 -35-37 ต้องเล่นให้ได้เวล 30-40 กว่าจะได้ปลดล๊อค ขนาดเล่นจบครบทุกด่านปล๊อคเเผนที่หมดแล้วยังได้แค่ เวล 23 มึน ใครมีสูตรปลดล๊อดเครื่องบินก็บอกที

Comment

Working...
                  X