overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member tEsTMaStEr's Avatar

Default 4870 เล่นl4dพับจอแล้วขึ้น vpu recover

his 4870 advice
    driver 9.7
    เล่นl4d แล้วพับจอบางที(ส่วนใหญ่จะต้องเล่นไปนานๆหน่อยแรกๆจะไม่เป็น)มันจะขึ้น vpu recover ต้องend task ปิดเกมออกมาแล้วก็รีคอมใหม่
    เซ็งเพราะมันทำให้ออกไปcallคนไม่ได้เพราะไม่อยากเสียงเจอถ้าเจอก้อต้องรีคอมใหม่เสียเวลา
    ตอนใช้9.6ยังไม่เคยเจอนะ แต่ตอนใช้9.6 ยังเล่นl4dไม่เยอะเลยไม่ค่อยได้พับจอเลยไม่ชัวร์ว่ามันจะเป็นเหมือนกันหรือปล่าว
    ท่านใดเคยเป็นหรือพอจะมีแนวทางแก้ไข แน่นำด้วย

OverclockZone Member เจ้าพ่อวินนิ่ง's Avatar
    กรุงเทพ( นครบาล )

ผมก็เป็นบ่อยมาก จะหนีไป ค่ายเขียวแล้วครับ เล่น ati กีตัวเป็นทุกตัว

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

ผมปิดมันไปเลยอะ

OverclockZone Member tEsTMaStEr's Avatar

ถ้าเกิดไปปิดมันเลยกลัวคอมจะไปค้างไปเลยเพราะเวลามันเป็นมันจะจอดำๆ ค้างไปเลย ต้องctrl alt delete เอามันถึงจะออกมาได้

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

ไม่เห็นว่าผมจะขึ้นแฮะ

OverclockZone Member shukumee's Avatar

1.สำหรับผม 9.7 ยังไม่ค่อยดีเท่าไร ตอนนี้ก็ใช้ 9.6ไปก่อน
    2.แล้วได้ oc ไว้หรือไม่
    3.ถ้าocไว้ ใช้ Riva หรือ ATi Overdrive

His iceQ 4870 512mb บ้านผมไม่เป็นนะ (แค่จะบอกว่าไม่ทุกตัวหรอกมั้ง)

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

ทำไม่ผมไม่เป็นนะ

oc ให้coreมันเท่ากันปกติเฉยๆที่ 750 ใช่ ati overdrive
    ส่วนใหญ่มันจะเป็นเมื่อเล่นไปนานๆ (2ชม+ อะไรแบบนี่)
    คิดว่าอาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์จะลองเปลี่ยนเป็นกลับเป็น 9.6 ดู

OverclockZone Member shukumee's Avatar

ลอง Defaults ที่ ATi Overdrive แล้วลง Riva ใช้ตัวนี้ oc แทนครับ
    น้าผมก็โดน vpu recover ใช้4890 ผมก็ลง Riva ให้ แต่พอถึงเวลาลอง oc แกไปปรับที่ ATi Overdrive
    vpu recover ก็มาเยือน แต่ไม่รู้ว่าของท่านจะเป็นอาการเดียวกันไหม
    ถ้าเปลี่ยนไปใช้ 9.6 แล้วไม่หาย คงจะต้องลง windowsใหม่

OverclockZone Member jocknaja's Avatar
    โลตัสบางใหญ่จ้า

oc เป็น 750 ก็ไม่ไหวแล้วครับ สำหรับ his เพราะมาตรฐานของตัวมันไม่ถึง 750 มันน้อยกว่ามาตรฐานของ 4870 ตัวอื่นครับ (บอกมาหลายกระทู้มากๆแล้วว่า his มันลดต้นทุนครับตาดีได้ตาร้ายเสีย)อาการที่ท่านเจออยากให้หาย อย่าตั้ง core เองครับ ปล่อยไปแบบธรรมดาเลย(เน้นอีกทีว่าไม่เป็นทุกตัว แต่จะไปเสี่ยงมาใช่ทำไม บอกไว้ก่อนเพี่อมีใครมาเหน็บผมอีก)

OverclockZone Member DeMoLisHz's Avatar

ผมใช้ ไม่มีปัญหานะครับ

Iceq4+ 4870 turbo 1gb

สงสัยผมกับน้า คงไม่ได้ตัวลดต้นทุนมั้ง ^^ เพราะ oc ได้อยู่ ถึงจะไม่มาก
    4870 iceq 770/1000 ได้ 920/1150
    4890 pcb ฟ้าอมเขียว 850/975 ได้ 920/1150
    บางคนว่า 4890 pcb ฟ้าอมเขียว ลดต้นทุน ภาคจ่ายไฟหายไป2 แต่.. ช่องต่อไฟเพิ่มมันเป็น 8+6 pin บางทีก็คิดกันไปไกลเกิน
    HIS 4890 Ref. Pcbสีแดง มีอักษร AMD มันเป็น 6+6pin

OverclockZone Member jocknaja's Avatar
    โลตัสบางใหญ่จ้า

Quote Originally Posted by shukumee View Post
    ลอง Defaults ที่ ATi Overdrive แล้วลง Riva ใช้ตัวนี้ oc แทนครับ
    น้าผมก็โดน vpu recover ใช้4890 ผมก็ลง Riva ให้ แต่พอถึงเวลาลอง oc แกไปปรับที่ ATi Overdrive
    vpu recover ก็มาเยือน แต่ไม่รู้ว่าของท่านจะเป็นอาการเดียวกันไหม
    ถ้าเปลี่ยนไปใช้ 9.6 แล้วไม่หาย คงจะต้องลง windowsใหม่
    นี้ไงครับที่สู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้ ยี่ห้ออื่นใช่ ATi Overdrive มันต้อง oc ได้ครับ

555 ผมว่ามันไปตีกับ Riva มากกว่า เอาๆ ไปนอนเกาพุงดีก่า

9.6ก็เป็นครับเหอะๆ ตอนนี่ปิดvpu recover ไปซะเลยได้ผลยังไงไว้จะมาบอก

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

VPu recover ผมไม่แนะนำให้ปิดนะ OC ก็ดูอุณหภูมินิดนึงนะครับผมว่า - - ....

OverclockZone Member iamtheone's Avatar

วินโดวส์ หรือเปล่าครับผม บางทีคนอื่นไม่เป็นการ์ดตัวเดียวกัน อย่าพึ่งสรุปว่าเป็นเพราะการ์ดครับผม

ส่วนตัวใช้มาก็มีปัญหาบ้าง ไม่มีบ้าง แต่ว่า ปัญหาหลักๆ คือองค์ประกอบครับผม

แต่ว่าก็ยอมรับอย่างหนึ่งครับผม ว่าถ้าไม่อยากมีปัญหา ผมก็แนะนำ nvidia ให้ user ธรรมดาใช้เหมือนกันครับผม

เพื่อลดความยุ่งยาก และการตอบปัญหาครับผม

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ท่านก็อย่าพับจอลง คับ

ไปละ ฟิ้วววววววววววววว

OverclockZone Member punlum25's Avatar
    Zeer Rangsit Only

ผม 3870 เดิมๆๆไม่มี ลาก ก็ ชึ้น ครับ 9.7 นะครับ 9.6 ไม่ยักกะขึ้น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks