Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอปัญหาจอฟ้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอปัญหาจอฟ้าครับ

พอดึพึ่งถอย x2 240 มาคู่กับ A780GM-LE/128

ใช้แรม kingston 2g x 2 ตัวครับ

อยากรู้ว่าต้องลงโปรแกรมหรือไดร์เวอร์อะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า

อาการจอฟ้าจะเป็นตอนที่เข้าเว็ปเล่นเน็ต บางทีคลิกเร็วไป เพราะว่า AMD แรงได้ใจจริง

ลงวินโดว์ของท่าน sKz ตัวเดือน july

ดันครับอยากรู้เหมือนกัน

Comment

- -* ตอบยากจัง มี windows ตัวอื่นลองไปก่อนนะครับ
      ขออย่าให้เป็นที่ hardware เลย

Comment

ก็ลงไดรเวอที่มันมาในแผ่นก็น่าจะพอแล้วนะคับ

เปนที่วินโดวรึป่าว ผมใช้XP SP3 เพียวๆ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ลองใช้งานกับ ram ที่ละตัวดูนะครับ ถอดออกซะ แล้วใช้งานดู

Comment

ใช้โปรแกรมเทสแรม จะเห็นผลกว่าเปล่าครับ ผมไม่ได้ OC อะครับ

งงว่าเกิดได้ยังไง แล้วก็ลืมดูโคดมันด้วยอะครับ

Comment

Originally posted by bateegoal View Post
              ใช้โปรแกรมเทสแรม จะเห็นผลกว่าเปล่าครับ ผมไม่ได้ OC อะครับ

งงว่าเกิดได้ยังไง แล้วก็ลืมดูโคดมันด้วยอะครับ
              อ้าวแสดงว่าเป็นไม่บ่อยหรอครับ - -*

โปรแกรมเทสแรมหรอ เคยใช้แต่ไม่ work อะ

Comment

เปลี่ยวินโด้ใหม่ดูครับ วินโด้โมบางทีมีปัญหาครับ ลองวินโด้ใหม่ดูก่อนครับ

Comment

Working...
                X