Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น XFX GTS250 1GB หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น XFX GTS250 1GB หน่อยครับ

พอดีสั่งคอมไปแล้วชุดนี้นะครับ กำลังจะได้วันจันทร์

Q9550
    GigaByte GA-EP45-UD3R
    2048/1066 KINGSTON *2
    1 TB. 7200 RPM SEAGATE SATA
    1 GB/GTS-250 XFX [GS-250X-ZDFC]

อยากทราบข้อดีข้อเสียขอขงการ์ดตัวนี้หน่อยครับ ไปอ่านมาบางที่บอก ร้อนมาก กินไฟมาก เสียงดังมาก อยากทราบว่าผู้ที่ใช้งานตัวนี้มาพบปัญหาอะไรกับการ์ดตัวนี้บ้างมั้งครับ แล้วมีวิธีแก้ปัญหาความร้อนและเสียงดังกันอย่างไร (หรือจริงๆมันไม่ได้เสียงดังอะไรขนาดนั้น?)

แล้วก็ขอความรู้เรื่อง PSU ด้วยนะครับ ว่าควรใช้ตัวไหนดี

ขอบคุณมากครับ

ใช้ 512 ก็แรงแระคับ 1gb แรงแทบไม่ต่างกันเลย

ร้อนหรอผมว่าไม่หลอกถ้า วางเคสดีๆ ของผม 250 gts galaxy เค้าว่าร้อนๆ full load เกมส์ ครายซิค 77องศา

เค้าว่ากัน 85-90 โน้นแน๊ะ แรงแล้วคับ XFX พัดลมแรงดี อิอิ

Comment

ไม่มีข้อเสียครับ แรงด้วย

Comment

ใช้มายังไม่เจอปัญหาใดๆ Full Load ซิ้งค์เดิมผม ซัดไป 70-75 พัดลมออโต้ เสียงก็พอรับได้ แต่ไม่ใช่ปัญหาเพราะผมใช้หูฟัง หลังเปลี่ยนซิ้งค์ Full Load อยู่ที่ 52-55

Comment

asus ดีกว่ามั้งครับเย็นดีเสียงก้เงียบกริบ เต็มที่ไม่เคยเกิน65องศา เล่นเกมส์โหดๆนานๆ(ใช้อยู่)

Comment

ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่เปลี่ยนซิงก์นี่ยังไงเหรอครับ : )

Comment

ใช้จอขนาดเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่เกิน 19 นิ้ว เอา 512 ก็พอครับ แต่ตัวนี้ไม่ต้องเปลี่ยนซิงค์ก็ได้ครับไม่ร้อนเท่าไหร่หรอก ปรับรอบพัดลมหน่อยก็เย็นใช้ได้แล้วครับ ไม่เหมือนตัว Galaxy ของผม ร้อนตับแล้บ

Comment

Working...
              X