overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44
    OverclockZone Member Salut!00's Avatar

Default Com7 เล่นผมซ่ะแล้ว

เนื่องด้วยผมส่งการ์ดจอPowercoler X1950 Pro 256bit ไปเครม ที่Com7 1สัปดาห์ผ่านมามีพนักงานโทรกลับมาบอกว่า การ์ดผมบิ่นไม่เครมให้ ผมงงมากๆเพราะ การ์ดนี้มันอยู่ในเครื่องแม่ผม ซึ่งแม่ผมพิมพ์งานอย่างเดียว กับเล่นเกมไพ่อีกนิดหน่อย ผมเลยถามกลับไปว่ามันบิ่นตรงไหนครับ เค้าบอกว่า"มันมีรอยก็ไม่ใหญ่มากอยู่ตรงขอบๆนะค่ะ ต้องเค้าใจว่าเป็นหนึ่งในเงื่อนไขของเรา"ผมก็โมโหมาก ซึงผมมานึกๆดู ตูไปทำให้มันบิ่นตอนไหนว่ะเนี้ย แถมมีการบอกว่าอาจจะเป็นระหว่างขนส่ง
    มะเหงกดิ ผมห่อไปอย่างดี แถมผมก็เขียนกำชับหน้ากล่องเป็นอย่างดีอีกด้วย
    ไม่มีอะไรครับ ไม่ได้โจมตี แต่ "งง"ว่ะ อยากระบาย
    อัฟเดตหน่อยนะครับ
    ตอนนี้เหมือนเค้าจะยอม(รึเปล่าไม่แน่ใจ) ทางCom7โทรมาบอกว่า เค้าจะเนียน(เค้าบอกมาอย่างนั้นจริงๆ)ส่งการ์ดของผมไปที่ประเทศไตหวันให้แล้วนะครับ และเค้าก็บอกว่าอาจใช้เวลานานหน่อย ผมก็ตกลงตามนั้นไปครับ(ขี้เกียจต่อล้อต่อเถียง) ถ้าได้รุ่นอะไรมาก็เดี๋ยวตามไปเจอกันที่ห้อง ซื้อขายนะครับอิอิ ได้มาก็คงจะขาย(เพราะคอมแม่ ออนบอร์ดก็ได้ แต่เล่นเกมไพ่อาจจะหน่วงเล็กน้อย^_^) ขอบคุณความเห็นของทุกๆท่านนะครับ
    Last edited by Salut!00; 17 Aug 2009 at 15:09:01.

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ดีครับเล่าสู้กันฟัง จะได้รู็ว่าเวลาเอาไปเคลมต้องตรวจสอบกับพนักงานรับเคลมและอาจต้องเซนต์ชื่อด้วยว่าสิ้นค้าอยู่ในสภาะปกติไม่มีรอยแตกหัก นี้ถ้าเป็น GTX295 ผมแล้วออกแนวนี้น่ะผมจะปาลงพื้นต่อหน้าลูกค้ามันเลย แล้วค่อยกลับมาแอบบร้องที่บ้าน ^^

OverclockZone Member pap215166's Avatar

ผมก็เคยโดนนะส่งของไปเคลมให้ลูกค้า แล้วตุกติกเนี่ยเซ็งครับ โดนบ่อย บางทีบอกลูกค้าไปแล้วว่าเคลมได้ก็สภาพมันไม่ได้เป็นไรนะ แต่อยู่ๆบริษัทก็กลับบอกว่าเคลมไม่ได้ สุดท้ายต้องเอาตัวใหม่ให้ลูกค้าไปแทนขาดทุนๆๆๆๆ

OverclockZone Member mox's Avatar

สงสัย com7 ของหมดครับ ไม่มีของเครมให้

เลยเอาอีโต้ฟัน

ขอบคุณที่บอกกล่าวครับ

OverclockZone Member Multimedia's Avatar

ประกันของใครมันห่วย ก็รวมหัวลอยแพมันเลยครับ ไม่ซื้อ ไม่ยุ่ง ไปซื้อของ synex แทน

เอาให้มันสำนึกและต้องปรับปรุงบริษัทว่า ลูกค้าคือพระเจ้า

OverclockZone Member Khow's Avatar

เพื่อนผมโดนกับ X1600 Pro มันบอกว่านอตมีสนิม

OverclockZone Member tanachai's Avatar

เหอ ๆ แอดไวก็เคยครับบอกผมว่าการ์ดบิน บอกว่าอาจจะเป็นตอนขนส่ง แต่เค้าบอกว่าไม่เป็นไร แต่ครวหลังไม่ให้แล้ว หลังจากนั้นก็ส่งตัวใหม่เอียมมาเลย 555 ตกลงว่าตอนนี้แอดไวร์ ใจดีเลย 555

OverclockZone Member Salut!00's Avatar

ขอระบายอีกรอบเถอะ(ผมมิได้มีเจตนาใส่ความผู้ใดให้เสียหาย แต่ผมใช้สิทธิป้องกันส่วนได้เสียเกี่ยวกับตนตามคลองธรรม ตามประมาณกฏหมายอาญา ม.329(1))
    คือเล่นให้เหตุผลกันแบบนี้ โดยส่วนตัวผมรับไม่ได้จริงๆ เออถ้าบอกว่าบอร์ดไหม้อะไรก็ว่ากันไป(บางทีแม่ผมอาจจะลองคล๊อกดูก็ได้) เล่นบอกว่ามันบิ่นเนี้ย มันเป็นอะไรที่หาเหตุที่มันเป็นเช่นนั้นยากโครต ผมก็ไม่รู้ว่ามันบิ่นเพราะผมหรือแม่ผม(ผมมั่นใจว่าผมไม่เคยทำร่วงหรือกระแทก) หรือมันเป็นเพราะคุณทำให้มันเป็นอย่างนั้น ใครจะไปสังเกตุว่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรไประบายสักหน่อย

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

เจอนี่อย่างฮา ประกันชิน พันทิพย์ ฝากเพื่อนำไปเคลม 8400GS พนักงานรับของ แล้วเอาเข้าไปเชค มันบอก น๊อตหกเหลี่ยมที่ยึด DVI กับ D-sub 4 ตัว หาย พระเจ้า ใครจะไปถอดออกวะ ถอดออกมันจะยึดตรงไหนวะ กาดจอใช้อยู่ทุกวัน สรุป ต้องไปหาซื้อมาใส่ 50 บาท มันถึงรับเคลม เจริญ ถอดน๊อตกรูแล้วทำมาเนี่ยน 555+ -*-

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ดีของเราเครม x1950pro hwh ได้ไม่มีปัญหา แต่รอนานหน่อยเกือบๆ 1 เดือน

OverclockZone Member grid2323@'s Avatar

ไปเครมสงสัยต้องถ่ายรูปก่อนเครม เห็นใจเจ้าของ

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

ท่านครับมันมั่วครับอย่าไปยอม ถ้ามันจะบอกว่าการ์ดเราบิ่นเคลมไม่ได้ ก็ทำได้ต่อเมื่อตอนมันรับของจากเราเท่านั้น เหมือนดีคอมที่คนรับของเคลมเค้าจะบอกเราว่า นี่คดนะ ตรงนี้งอ ตรงโน้นบิ่น แต่ถ้าเค้ารับของจากเราไปแล้วและมีใบรับเคลมออกมาให้เรานั่นคือเค้ารับเคลมเราแล้ว และยอมรับสภาพของสินค้าส่งเคลม ยังไงก็ต้องเคลมให้ครับแต่นี่เล่นเอาไปทำไรไม่รู้1อาทิตย์ แล้วบอกการ์ดเราบิ่น มันเอาเปรียบกันเกินไปแล้วครับ ออกแนวมั่วนิ่มด้วย ยังงี้ทางเค้าต้องรับผิดชอบดิครับไปไล่เบี้ยเอากลับไอ้คนรับเคลมนู้น ดันตาถั่ว

OverclockZone Member k_vijit's Avatar

ผมว่าเวลาเครมของที่มีราคาอย่างงี้ไปเครมหน้าร้านเลยครับ สบายใจกว่า รับกันเห็นๆ อะไรหักอะไรหลุดก็คุยกันต่อหน้าเลย ถ้าออกใบเครมแล้วมาบอกทีหลังว่าของมีปัญหา ไปแจ้งความมันเลย ให้ไอ้คนที่รับเครมนั่นแหละมันซวยเอง

OverclockZone Member

เวลาเคลมแบกไปร้านที่ซื้อมาแล้วตรวจดูให้ดีๆๆก่อนครับว่ามีรอยบนการ์ดหรือเราไปทำอะไรหรือเปล่า และให้คนรับเคลมดูด้วยจะได้เถียงได้ถ้ามันไม่ได้เกิดที่เราทำ

OverclockZone Member aek1311's Avatar
    โรงงาน เอกชัยลูกชิ้น

ผมเองก็ยังไม่เคยเจอครับ ถ้ายกไปร้านเองก็จะดูด้วยกันเซ็นรับของแล้วส่งเคลม แต่ถ้าส่งเคลมทางไกลหน่อยนี้สิ ตุกติกได้เพียบเลย น่าเห็นใจครับ

OverclockZone Member Judas Iscariot's Avatar
    ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

เวลาเครมผมถ่ายรูปตัวการ์ดเก็บไว้ทุกซอกทุกมุมเลยครับ สบายใจกว่า

ถ้าจะมาอ้างเครมไม่ได้เราก็เอารูปให้ดู ว่าตอนที่ส่งไปสภาพมันสมบูรณ์นะ อย่ามามั่วกับผม อิอิ

OverclockZone Member alans39's Avatar

เจอเหมือนกันเลย com7 ผมซื้อ MB มันมาตัวละ5000กว่า ส่งไปเคลม ตั้งกะปี51 จนเมื่อสองเดือนที่แล้วทนไม่ไหว ไปโวยร้านที่เราสั่งของจากเค้า มันโทรไปเช็ค แล้วกลับมาบอกเราว่า ตัวMB เสียหายบางจุด อะไรมันงอหรือหักสักอย่างจำไม่ได้แล้ว เราก็ถามคนแพ๊คส่ง(ร้านที่เราสั่งของจากเค้านะครับ) ตอนแพ็คคุณไม่ได้ตรวจเช็คเหรอ เค้าบอกผมเช็คทุกอย่างไส่กล่องกันกระแทก อ้าว แล้วทำไมเพิ่งมาบอกว่าตัวบอร์ดเสียหายล่ะ ผ่านไปเกือบปีแล้ว เค้าก็ทำหน้าแบบว่าอยากร้องไห้ ผมก็เลยให้เค้าเคลมกับขนส่งสิ ไปๆๆมาๆ เจ้าของร้านต้องรับผิดชอบเอง แต่ไอ้คอม7มันชาร์จเงินเค้าอีก3000กว่าบาท ซึ้ิงกะมันเลย ดีที่ร้านเค้ารับผิดชอบให้ เลิกคบกะมันเหอะไอ้คอม7ห่วย

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

แล้ว...8800gt หนู๋ จะรอดป่าวเนี่ยยยยยย เสียวๆ

OverclockZone Member aun002's Avatar

ประกันประเทศไทยไม่มีอะไรดี เมื่อคุณเจอกับตัวคุณจะรู้

ไอ้พวกที่ว่าดี อยากถามว่าท่าน เคยเจอกับตัวบ้างหรือยัง

ฉะนั้นเก็บข้อมูลที่มันแย่ๆ แล้วเอามาพิจารณาว่าอันไหนที่เราเชื่อถือมากที่สุด แต่ก่อรเคลมสินค้าทุกฉนิด ต้องถ่ายรูปไว้ทุกจุด ถ้าขึ้นศาล คุณจะอ้างไม่ได้เลยว่าผมไม่ได้ทำ เพราะคุณไม่มีหลักฐาน

คนทุกคน องค์กรทุกองค์กร ย่อมหาผลประโยชน์เพื่อให้ตนเองพึงพอใจ โดยจะไม่ยอมไห้ตนเสียผลประโยชน์ให้กับคนอื่น(ธุรกิจ) มีใครบ้างอยากขาดทุน...ปล.คำพูดของ ศ.ดร.ปริญญาเอก คนหนึ่งที่สอนผมมา

OverclockZone Member 215452's Avatar
    ^-^นรกขุมสุดท้าย^-^

เคยโดนเหมือนกันตอนเคลมบอร์ด บอกว่าจะเปลี่ยนให้ใหม่รอของ 1 อาทิตย์ กลับมาประกอบเสร็จเหมือนเก่าเลย (มันเอาตัวเก่าให้กูนี่หว่า สัส...) ตัดสินใจถอยมาใหม่ จนบัดนี้ยังไม่กล้าซื้อของประกัน com7 อีกเลยเข็ดจนตาย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks