Announcement

Collapse
No announcement yet.

Com7 เล่นผมซ่ะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วแต่คนรับไปครับว่าดี แค่ไหน

ของผมไม่ค่อยมีปัญหามากเพราะเขารับไปดูแลอย่างดี(ประมาณหุ้มกันกระแทก2ชั้นต่อหน้าเลย ^^)

แต่คนรับบางคนนี่รับไป แล้วไปดูแลไม่ดี แล้วเผลอทำเจ๊ง ส่งไปศูนย์ใหญ่ เขาก็ตีกลับมาว่าเสียหายระหว่างส่ง

synnex ดูดีเพราะ มีศูนย์ของตัวเองแล้วเขารับของไปดี

แต่com7 นี่แล้วแต่คนรับของเราไปเครมจริงๆ(ไม่งั้นก็ต้องถ่ายรูปก่อนส่งล่ะ)

ประกันแทบทุกรายครับถ้าไม่มีศูนย์รับดีๆ คนเครมชอบโบ้ยมาให้เรา ทั้งๆที่ของส่งไปสภาพดี กลับมาเสียค่านู้นค่านี่ต่างๆนาๆ เผลอๆเครมไม่ได้อีก

Comment

ต่างกรรมต่างวาระ

ทำไหมท่านไม่ลองเอาไปเครมที่ศูนย์ใหญ่เลยละครับ

Comment

น่าเห็นใจ จ.ข.ก.ท เอาใจช่วยครับ

Comment

เหอๆ ของหมดแน่ๆเลยครับ ลองไป เครมที่เซียร์รังสิตดูครับ ผมยังวัดใจกับเมนบอร์ดได้เลยครับ
          ตอนแรกบอกมีสนิม ไม่รับประกันว่าจะได้ แต่ก็ได้ลากยาวไป 15 วัน แต่ก็ดีกว่า Xคอม พาไป 2 เดือน *0*
          ของผมได้ตัวใหม่มากลับครับ ร้านพวกนี้ไม่ค่อยใส่ใจๆเลยครับ การ์ดจอนิวางอย่างกับตะกร้าผ้า ซ้อนกันไปหมด
          Last edited by overp4; 16 Aug 2009, 10:37:32.

Comment

ผมเคยเคลม PowerColor 4850 PCS+ DDR4 ทีนี้มันไหม้ตอนเทส ก็โอเค มันไม่มีของ ตอนแรกเขาจะเคลม Sapphire 4850 DDR3 แต่ผมไม่เอา มันเลยให้ผมรอ 1 อาทิตย์ มันไม่มีของเลยให้ผม มันเลยเสนออัพเกรดเป้น Sapphire 4870 แทน + เงิน 700 ก็โอเคนะแต่เซ็งตอนรอของ อ้อผมเคลม 0 ใหญ่นะ

Comment

ก่อนนำไปเคลมถ่ายภาพไว้ครับ ลงวันที่ไว้ด้วย ให้เจ้าหน้าที่ลงนามรับรอง

Comment

อยู่ กทม แนะนำไปห้องใหญ่พันทิพย์เลยครับ หรือถ้าว่างไปคลองตันเลย

แบบนี้โปร่งใสกว่าครับ ถ้ามีปัญหาอะไรเค้าก็แจงกันต่อหน้าเลยครับ ถ้ายังรับเข้าไปแล้วออกมาแจ้งนี่ต้องลุยกันหน่อยแล้ว

Comment

ถ่ายรูปไปก็เท่านั้นครับ ผมเคยไปเคลมให้เพื่อน
                  เป็นเมนบอร์ด
                  มันบอกว่ามีช่วงรูน๊อต เป็นรอย
                  ถามหน่อยครับถ้าไม่ให้เป็นรอยผมจะต้องวางนอกเคสอย่างเดียวเลยหรอ
                  ก็เลย พูดไป ผมใส่ในเคสนะครับถ้ามันไม่เป็นรอยแล้วจะให้ผมใช้ไรยึดครับ
                  มันก็บอกว่ายังไงก็ไม่รับเคลม แต่ตอนแรกมันรับเคลมให้
                  ก็เลยโยนเมนบอร์ด ทิ้งไว้ แล้วบอกว่าผมซื้อใหม่ก็ได้ครับ งดใช้แล้ว com7

ผมรู้สึกว่าซื้อรุ่นให้ให้เพื่อนใช้ดีกวามาเสียอารมณ์

ลด ละ เลิก com7 พูดแล้วฉุน

Comment

การ์ดจอรุ่นใหนเทพที่สุด เร็วที่สุด แรงที่สุดและทรงพลังที่สุด
                    ใน 9800 ซีรี่ครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

Originally posted by 44663 View Post
                      ถ่ายรูปไปก็เท่านั้นครับ ผมเคยไปเคลมให้เพื่อน
                      เป็นเมนบอร์ด
                      มันบอกว่ามีช่วงรูน๊อต เป็นรอย
                      ถามหน่อยครับถ้าไม่ให้เป็นรอยผมจะต้องวางนอกเคสอย่างเดียวเลยหรอ
                      ก็เลย พูดไป ผมใส่ในเคสนะครับถ้ามันไม่เป็นรอยแล้วจะให้ผมใช้ไรยึดครับ
                      มันก็บอกว่ายังไงก็ไม่รับเคลม แต่ตอนแรกมันรับเคลมให้
                      ก็เลยโยนเมนบอร์ด ทิ้งไว้ แล้วบอกว่าผมซื้อใหม่ก็ได้ครับ งดใช้แล้ว com7

ผมรู้สึกว่าซื้อรุ่นให้ให้เพื่อนใช้ดีกวามาเสียอารมณ์

ลด ละ เลิก com7 พูดแล้วฉุน
                      ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ ปาทิ้งลงพิ้นเลยครับแล้วเดินไป ให้มันอึ้งไปเลย

แต่ผมเคยเจอที่ S..... นานแล้ว เอาCD ไปเคลมมียี่ห้อ มานเอาอีกตัวไม่รู้ยี่ห้อไร

ให้มาดูแล้วก็ไม่เห็นยี่ห้อ

งงเลยตู

Comment

นานาจิตตัง ครับ ใครเจอดีก้อดีไป ใครเจอแย่ก้อแย่ไป ขึ้นอยู่กับ สถานที่และพนักงาน ณ เวลานั้นด้วยครับ

Comment

เคยเอา PWC X700 ไปเคลมที่พันทิพย์แต่ไม่มีของมันดันให้ PWC 9600PRO มาบอกแรงเท่ากัน - - สมัยนั้นผมไม่รู้เรื่องการ์ดจอ เอากลับมาบ้านลองเล่นเกมที่เคยเล่นประจำดูเฟรมตกฮวบๆ ไหนมันบอกแรงเท่ากัน -*- ยังดีที่ 9600PRO ให้กล่องใหม่มาเลยแกะเองกับมือ

Comment

ส่วนใหญ่พออ่านความเห็นของ จขกท จบ ก็สรุปทันทีว่า Com7 ผิด !!!

อย่างนี้เขาเรียกว่าเป็นการฟังความข้างเดียวหรือเปล่า

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับจากการอ่านความเห็น (Opinion) ด้วยครับ เพราะนี่มันไม่ใช่ข้อเท็จจริง (Fact)

Comment

อัฟเดตหน่อยนะครับ
                              ตอนนี้เหมือนเค้าจะยอม(รึเปล่าไม่แน่ใจ) ทางCom7โทรมาบอกว่า เค้าจะเนียน(เค้าบอกมาอย่างนั้นจริงๆ)ส่งการ์ดของผมไปที่ประเทศไตหวันให้แล้วนะครับ และเค้าก็บอกว่าอาจใช้เวลานานหน่อย ผมก็ตกลงตามนั้นไปครับ(ขี้เกียจต่อล้อต่อเถียง) ถ้าได้รุ่นอะไรมาก็เดี๋ยวตามไปเจอกันที่ห้อง ซื้อขายนะครับอิอิ ได้มาก็คงจะขาย(เพราะคอมแม่ ออนบอร์ดก็ได้ แต่เล่นเกมไพ่อาจจะหน่วงเล็กน้อย^_^) ขอบคุณความเห็นของทุกๆท่านนะครับ

Comment

Working...
                              X