Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามกับสเปคที่จะประกอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามกับสเปคที่จะประกอบ

ผมทำงานเกี่ยวกับ Photoshop ; Photoshop Lightroom การ์จอแรงๆมีส่วนกะการทำงานพวกนี้ไม๊ 4670 จะไหวหรือเปล่า

แล้วถ้าไปจับ4850คงต้องเปลี่ยนPSU

งบ1500กะPSU ที่เอา4850อยู่ มีตัวไหนบ้างคับแนะนำหน่อย (ซื้อร้านไหนด้วยก็จะดีมากเลยคับ)

ถ้าเป็นงาน 2D ไม่มีผลเลยครับ CPU กับ RAM ล้วนๆ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

เน้นๆไปเลยครับ CPU+RAM

Comment

แรมคงใส่ 4G

แต่ CPU E6300 กะ E7400 เอาไรดีคับ

Comment

6300 ครับ โครตเย็น

Comment

ถ้าไม่ทำมากแค่ 5300 + DDR2 2gb ก็ ok แล้วนะ

แต่ถ้ากลัวนักก็จัด 4850 หรือ 4670 ก็ได้

แล้วแต่งบและงานของท่าน

Comment

Working...
              X