overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41
    OverclockZone Member

Default Thanni ทำผมแล้วครับ

ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดเจออย่างผมหรือเปล่าสั่ง เมนบอร์ดThanni ไป 10 ตัว โอนเงินไปให้เรียบร้อย ระบุบริษัทขนส่งชัดเจนมาทางจังหวัดจันทบุรี (สั่งซื้อไปวันที่ 10 สิงหาคม) .....เเต่Thanni กลับส่งสินค้าไปสายอีสาน .....สุดยอดจริงๆ ครับ คิดได้ไง แล้วก็ติดต่อไม่ได้ด้วย เบอร์โทรก็ไม่มี ติดต่อทางเมลล์อย่างเดียว ...ก่อนหน้านีผมก็เคยสั่งของ แต่เพียงครั้งละชิ้นเดียว ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    ผมไม่รู้จะติดต่อเค้าได้ยังไงครับ ใครพอรู้เบาะแสว่าเจ้าของ Thanni คือใคร เบอร์ติดต่ออะไร ช่วยกรุณาบอกผมที่ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ไม่อยากเสียเงิน ตั้งสองหมื่นกว่า ครับ
    ผมไม่ได้จะทำลายเค้านะ...แต่ผมอยากได้ของที่ผมสั่งซื้อไปเท่านั้นครับ

ultarman
    Guest

กำลังคิดจะสั่งเริ่มจะเปลื่ยนใจหละเว็ปนี้เห็นหลายคนบ่นอยู่

OverclockZone Member spcom.info's Avatar

ฝ่ายบริการลูกค้า

เขียนมาที่:

Thanni.com™
    1710 ถนนพระราม 6 แขวงวังใหม่
    เขตปทุมวัน, กรุงเทพฯ 10330
    อ้าวไมเขาไม่มีโทรศัพท์ให้เลยละครับเนี่ย

ลองดูจากที่จดโดเมนให้นะครับ ลองติดต่อดูเองนะครับ

http://whois.domaintools.com/thanni.com

แต่เคยเห็นคนของเขามาตอบคำถามอยู่ในนี้ด้วยนะครับลองหากระทู้เก่าๆ ดูยังครับ

OverclockZone Member ploynut's Avatar

ส่งไปสายอีสานเเล้วเขาส่งไปให้ใครหละครับถ้าเขาส่งไปให้ท่านมันก็คงถึงเเต่อาจจะช้า ท่านให้เขาส่งของเเบบไหน กี่วันของจะถึงเเบบที่่ท่านสั่งให้เขาส่ง
    ส่งไปสายอีสาน นี่ท่านรู้ได้ยังไงครับ ว่าเขาส่งไป

immortalpao's Avatar

ลองโทรไปที่ 02-6116060 ผมเอาจากในเว็บ http://whois.domaintools.com/thanni.com ตามท่านด้านบน

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

มันอ้อมรึเปล่าครับ แต่จริงๆ จันทบุรีต้องมาทางแปดริ้ว น่าจะคนล่ะสายน่ะครับ

ลองเช็คดูครับ

ผมก็สมัครเป็นสมาชิกกับ Thanni และก็เคยสั่งของ 1-2 ครั้งแต่ครั้งละชิ้นเดียวและระบุให้ส่งทางไปรษณีย์ แต่ครั้งนี้ผมสั่งมาก 10 ชิ้น ผมก็เลยระบุในเว็ปของ Thanni ว่าให้บริการขนส่งของ "เชาวลิน" เพราะเชาวลินเค้าส่งสินค้าผ่านหน้าบ้านผมพอดี พอทำธุรกรรมทางอินเตอร์เน็ตเสร็จผมก็ไปโอนเงิน และก็โพสเเจ้งการโอนในเว็ปของ Thanni และก็เสร็จเรียบร้อย จากนั้นก็รอรับของครับ พอดีช่วงนั้นเป็นวันหยุด "วันแม่"พอดี ผมก็คิดว่าวันที่ 13 ก็คงน่าจะได้ของแล้ว แต่กลับไม่ได้ครับ พอวันที่ 14 ก็ยังไม่ได้ครับ ผมรู้สึกว่ามันนาน ผิดปกติครับ เลยโพสเข้าไปถามในเว็ป Thanni แล้วเค้าก็แจ้งกลับมาบอกครับว่า "ทางคนรถส่งสินค้าไปกับขนส่งกิตติวัตร (KWT) ครับ" ซึ่งเค้าเป็นขนส่งสายอีสาน ....ทาง Thanni เค้าแจ้งมาแค่นี้ แล้วเค้าก็ไม่ติดต่อกลับมาหาผมอีกเลยครับ ... ยังไงผมขอบคุณชาว Overclockzone ทุกท่านที่ช่วยมาให้คำชี้แนะครับ

เบอร์ที่ให้มานี่ ผมเช็คดูแล้ว เป็นเบอร์ของ คุณดวงใจ ขจรวุฒิเดช ซึ่งเป็นชื่อที่ผมโอนเงินเข้าไปให้ครับ แหม.สุดยอดจริงๆ เลย เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องลองโทรดูครับ ..ขอบคุณครับ .....ยังกะรายการห้องสืบสวนหมายเลขเก้าเลยนะ

เอาใจช่วยอีกแรง ถ้าได้ผลยังไงก็ช่วยมาเล่าต่อให้ทราบด้วย เพราะว่ากำลังจะสั่งสินค้า บางตัวเหมือนกัน ขอบคุณสู้ๆ

ครับ .....ๆ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

ไอเวปนี้มันบ้าๆบอๆนะ ผมอ่านเจอมาเยอะแล้ว คราวหน้าก้อสั่งจาก jib หรือ advice ดิ วันเดียวได้ใช้ เลือกบริษัทข่นส่งได้ แพคของดี

OverclockZone Member dolphin007's Avatar

สงสัยเจ้าของ Thanni ต้องกลับไปเรียนวิชาภูมิศาสตร์ใหม่ซะหล่ะมั๊ง 5555

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไม่คิดจะสั่งของที่ไม่มีหน้าร้านทางเวป

OverclockZone Member asd2499's Avatar

อยากสั่งหลายทีแล้วแต่เวปมันดันไม่มีเบอร์ติดต่อ

ได้รับแจ้งจากคุณ kumpee ว่าสินค้ายังไม่ถึงผู้รับ ในวันศุกร์ที่ 14/8/52 เวลา 16.36 PM และได้ติดต่อกลับทันที โดยติดตามสินค้าให้ในวันเดียวกัน

สินค้ามีแจ้งออกบิลผิด ส่งไปเป็นขนส่ง KWT ทั้งที่แจ้งกับทางคนส่ง ให้ส่งไปทาง CLT ครับ ทาง CLT แจ้งรับสินค้ากลับพร้อมจัดส่งในวันเดียวกับที่ได้รับเรื่องเข้ามา

คุณ kumpee แจ้งได้รับสินค้าเรียบร้อยแล้ว ในวันที่ 15/8/52 เวลาประมาณ 12.14 PM

ตามข้อความดังนี้

===========================

ธานนี ดอท คอม คัมภีร์ แสงคำอินทร์
    sale@thanni.com kumpee_sangcomin@yahoo.com

------------------------------------------------------

สินค้าถึงแล้วครับ ถึงวันเสาร์ ประมาณ ตอนเที่ยง ครับ ...ใจหายหมดเลย..ขอบคุณครับ

------------------------------------------------------

ข้อมูลเพิ่มเติม
    ธานนี ดอท คอม คัมภีร์ แสงคำอินทร์
    sale@thanni.com kumpee_sangcomin@yahoo.com
    ชื่อลูกค้า:
    อีเมลลูกค้า:
    IP Address: 118.172.240.99
    Host Address: 118.172.240.99.adsl.dynamic.totbb.net
    Date and Time: Sat Aug 15 2009 1214 ICT

===========================

อีเมลทุกฉบับที่คุณ kumpee ส่งเข้ามา ได้รับการตอบกลับทั้งหมด และทางเราเร่งติดตามสินค้าทันทีที่ได้รับแจ้งสินค้าไม่ถึงผู้รับ

โดยได้เร่งทางขนส่งให้ประสานงาน และส่งภายใน 1 วัน หลังจากได้รับเรื่องจากคุณ kumpee ในเย็นวันศุกร์ และสินค้าได้ส่งถึงมือคุณ kumpee ภายใน 24 ชม ในวันเสาร์เที่ยง

รบกวนคุณ kumpee เข้ามายืนยันได้รับสินค้าเรียบร้อยแล้ว อีกครั้งครับ

OverclockZone Member singha's Avatar

^
    ^
    Thanni มาตอบเองเลยเหรอ

ถ้าเขาเข้ามาดูแบบนี้ก็น่าจะปรับปรุงนะครับ เช่นให้มีเบอร์ติดต่อได้ซะที เพื่อความสะบายใจแก่ทุกฝ่าย

ผมเองก็สั่งเหมือนกัน 6-7 ชิ้นและมั่ง แต่หลังๆไม่ค่อยได้สั่ง เพราะเริ่มไปพันทิพย์เป็นและ อิอิ

ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ .......เช็กของใช้งานได้ดีทุกตัวครับ ...ขอบคุณพี่น้องชาวOCZ ทุกคนที่แนะนำ....ส่วน Thanni ผมก็ให้เครดีดคุณด้วยครับ ที่ยังติดตามสินค้าให้อย่างไม่ลดละนะครับ ขอบคุณ..คุณยังไงก็ฝากคุณสุรศักดิ์ ขอโทษคุณนพเดชด้วยนะ...แฮ่ๆๆ
    ขอบคุณครับทุกคน....

ทำธุรกิจ ไม่มีเบอร์โทร ให้ติดต่อสะดวก .......แปลกๆนะครับ

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

เคสนี้ ปิดด้วยดี ไม่เปงไรคับป๋ม

แแต่ทำไม ทางร้านไม่แจ้งเบอร์โทรละครับ

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

เบอ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks