overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member yooyuti's Avatar
    มทร.คลอง6/ม.ดวงแก้ว แยกสวนสมเด็จ

Default ถามเกี่ยวกับลำโพง2.1นิดนึงครับ

คือ ผมไป อ่านๆ กระทู้ ที่ท่านอื่นเคยโพส ไว้แล้ว
    ยังหา คำตอบให้ กลับตัวเองไม่ได้
    ก็ไอเรื่องเลือกซื้อเนียแหละครับ
    คือ ที่ผมอ่านๆ ประมาณว่า เขาจะ แนะนำ แต่
    ลำโพงที่ให้เสียงเบสกับความดัง

ซึ่งผมไม่ชอบ คือผมไปฟังห้องเพื่อนยี่ห้อsaagอ่ะครับรู้สึกไม่ชอบ มันหนวกหูแถมรู้สึกรำคาญพาลให้ปวดหัวด้วย

คือผมอยากได้ความเพราะ ดูหนังเล่นเกมส์ฟังเพลง ส่วนใหญ่ฟังเพลง
    ไม่ได้ เปิด กวนชาวบ้าน อ่ะครับ ฟังแล้วไม่ปวดหัว
    ประมาณนี้

ที่ผมอ่านๆมา ไม่เคยฟังนอกจาก saag ของเพื่อน
    CREATIVE มันตรงที่สุด เสียงใส กลางดี ซัพok
    MICROLAB อ่านๆดู เจอว่า เบสดี แต่ ลำโพงคู่ ห่วย
    saag อ่าน เจอว่า เสียงกับราคาok แต่ฟังแล้วไม่ชอบเอาซะเลย เพราะ ห้องเพื่อนใช้อยู่
    รู้ๆ มา 3 ยี่ห้อ แค่เนียแหละ
    ผมใช้ลำโพงแถมของlaserมานานและ8ปีได้และเป็น2.0
    ตอนนี้คิด จะหา2.1แต่ยังไม่มีข้อมูลมาก

ถ้ามีคอเดียวกัน ก็แนะนำหน่อยนะครับ
    ถ้าไม่ มี ก็แนะ นำร้านที่สามารถเปิดให้ฟัง หรือเดินไปฟังง่ายๆ
    แบบว่า ไปฟัง แล้วไม่ซื้อ แบบไม่เกรง อ่ะครับ
    อิอิ พอดีอยากไปเดินฟังเอา แต่ไม่รู้ร้าน
    ผมกะหาข้อมูลแล้วไปซื้อพวกร้านที่มีหน้าเวปเพราะดูง่ายๆดี
    เพราะไม่รู้ จะไปลองฟังที่ใหน คือ อ่านๆ ข้อมูล ตรงใจ ไปซื้อเลย ประมาณนี้

ผมว่าจะซื้อ ที่เชียร์ ใครพอมีขอมูลแชร์ๆ กันครับ
    ตอนแรกกะว่างบไม่เกิน1000 แต่เราไม่ได้ซื้อบ่อยก็จัดไป1500+-500ประมานนี้

ขอบคุณครับ ที่สละเวลาอ่านครับ
    Last edited by yooyuti; 14 Aug 2009 at 20:58:11.

OverclockZone Member indytrade's Avatar

EACAN A500L . .

OverclockZone Member leahlover's Avatar

มันหนวกหู รำคาญเเพราะอะไรครับ เสียงแหลมมันเยอะไป รึว่าอะไร เปิดดังไหมที่ไปฟังห้องเพื่อน

ลำโพงคอม ส่วนมาก ตัวมันเล็ก เปิดดังหน่อย ก็เสียงเพี้ยน พาลหัวเสียไปหมดละครับ
    ลำโพงวางหิ้ง แพงๆ หน่อย ยังเป็นเลยครับ

ถ้าไม่แคร์เสียงเบส ลองไปมองพวก edifier ดูครับ กลาง แหลม โอเคเลย

OverclockZone Member skinhead's Avatar

x3 ลำโพงหน้าก็ไม่ห่วยนะ แค่เสียงกลางมันไม่เด่น แต่ลองเปลี่ยนเป็นสายเงินเส้นใหญ่ๆ เสียงก็ใสดีนะ
    แล้วก็ sb0100 กับ 10bandeq สลับแจีกไปออกสีดำ แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

X3 ผมว่าเสียงกลางมันเด่นนะ
    แต่ที่ไม่เด่นคือเสียงสูงมันมากกว่า

OverclockZone Member

eacan a600ll เป็นอีกทางเลือกนึงครับ

^^

OverclockZone Member artdekdok's Avatar

a500L
    a600ll

OverclockZone Member reezabza's Avatar

ราคา 1000 กว่าๆผมว่าเอา eacan แล้วเกบตังซื้อซาวการ์ดนะ

OverclockZone Member yooyuti's Avatar
    มทร.คลอง6/ม.ดวงแก้ว แยกสวนสมเด็จ

Quote Originally Posted by leahlover View Post
    มันหนวกหู รำคาญเเพราะอะไรครับ เสียงแหลมมันเยอะไป รึว่าอะไร เปิดดังไหมที่ไปฟังห้องเพื่อน

ลำโพงคอม ส่วนมาก ตัวมันเล็ก เปิดดังหน่อย ก็เสียงเพี้ยน พาลหัวเสียไปหมดละครับ
    ลำโพงวางหิ้ง แพงๆ หน่อย ยังเป็นเลยครับ

ถ้าไม่แคร์เสียงเบส ลองไปมองพวก edifier ดูครับ กลาง แหลม โอเคเลย
    ใช่ๆ ผมว่าแหลมมันไม่เพราะเลย
    เบสมันดังมาก อันนี้แหละ ที่ผมไม่ชอบเอาเลย ปวด ประสาทมากๆ[เวลาเปิดกวนชาวบ้าน]
    ซึ่งผมอยู่ข้างห้องมัน

ผมไม่รู้เพื่อนผม เขาตั้งเสียงยังไง อาจจะตั้งได้ไม่ดีก็ ได้ เน้น หนวกหู อ่ะเพื่อนผม
    เพราะที่หอ มันชอบ เปิด เบสเข่งกัน แล้วผม คนกลาง ซวยเลย นั่งฟังแต่เบส
    บัมๆๆๆๆๆ ปวดประสาท นอนก็ไม่ได้ เลยไม่ชอบมัน อิอิ ส่วนตัว

ขอบคุณทุกท่าน ที่แนะนำ
    ใจจิงพยายาม หา ที่ ไม่ต้องดัง ฟังในห้องคนเดียว แต่ขอ เพราะๆ พอใจ และ

OverclockZone Member ploynut's Avatar

หา 2.0 สิครับ น่าจะเหมาะกับท่าน

Quote Originally Posted by ploynut View Post
    หา 2.0 สิครับ น่าจะเหมาะกับท่าน
    ของเดิม 2.0 แล้ว เหมือนมันขาดหลายอย่าง อิอิ ผมว่าแล้ว ต้องโดน เลยไม่ค่อย
    อยากจะ โพส ถาม กระทู้ประเภทนี้ แต่เผื่อ ได้อ่ะรัยดีๆ อย่างน้อยก็

a500l
    a600ll

ผมเห็น แนะนำ กันเยอะ ไปอ่านๆ ดู เขาบอกว่า นุ่ม
    แต่ละหว่าง 2ตัวนี้ เสียงมันต่างกันมาก ไหม
    เท่าที่ดู ต่างกันที่ ลำโพง กลาง มี 2 ตัว กับ1 ตัว แค่นั้นเอง

ไม่แน่จะเอา 2 ตัวนี้ตัวใดตัวหนึ่ง
    เด๋วขอหา ข้อมูลก่อน

ขอบคุณครับ ที่แสดงความคิดเห็น

OverclockZone Member

มันเท่ากันครับ เป็น 2.1 ทั้งคู่

ต่างกันที่ เบส ครับ

A500L เบสมากกว่า A600ll พอควร

ตัวผมชอบ 600 มากกว่า

Bookmarks

Bookmarks