overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ใครใช้Vaio C23sมั่งครับ มาตอบที

OverclockZone Member X[hunter]'s Avatar

Default ใครใช้Vaio C23sมั่งครับ มาตอบที

อ่าท่านที่ใช้C23s อยู่ได้เอาไปเล่นเกมมั่งไหมครับ อยากถามว่าเล่นเกมพวก
    C&C3 NFS-Carbon Winning 3เกมนี้เป็นไงมั่งครับ พอเล่นได้ไหม
    เอาแบบเล่นแล้วไม่เสียอารมอ่าครับความละเอียดน้อยหน่อยไม่เปนไรซัก1024*768 Mid-detail
    งี้พอไหวไหมครับ(ผมจะใส่แรมเปน2Gbนะ ไม่รุช่วยได้ไหม)

OverclockZone Member X[hunter]'s Avatar

เงียบจังแหะ หรือว่าไปเล่นAsus A8Jpดีครับ แต่ก็กลัวพวกปันหาบานพับหรือตัวบอดี้อ่าครับ

CPEngineer
    Guest

Exclamation

ที่เงียบ เพราะว่าผมไม่ได้ลองทดสอบเล่นเกมส์ที่ว่าอ่ะครับ เอามาก็เขียนโปรแกรมอย่างเดียวเลย
    แต่เห็นน้องผมเล่น Maple Story อยู่ ก็ลื่นดีนะครับ (Maple มันกราฟฟิคต่ำอยู่แล้วก็เลยลื่น)
    ถ้ายังไง ใครทดลองนำไปเล่นเกมส์อย่างว่าแล้วเป็นยังไงก็รายงานผลหน่อยนะครับ

OverclockZone Member

c&c ความละเอียดปานกลางเล่นได้ลื่นดี ผมเพิ่มแรม 2G ไวขึ้นเยอะ ไม่กระตุก วินนิ่งไม่ได้ลอง

meawza
    Guest

ของผมลองเล่นเกมหลายเกมแระก็ถือว่าโอเค ตอนนี้ก็เล่น Sparta : Ancient Wars ปรับ high ก็เล่นได้อยู่คับถือว่าดีทีเดว แต่สำหรับผมเล่น normal ดีกว่าคับ กัวเครื่องจะร้อนเกินไป ผมอัฟแรมเป็น 2 gb นะ

อยากถามอะไรอย่างนะครับ พอเรากดคลิกโปรแกรม แล้วหน้าจอมันจะมืดแปปนึงป่ะคับ แล้วค่อยขึ้นbox ขึ้นมาว่าเราจะกด allow หรือcancle
    \
    อีกอย่างคับ เครื่องผมเหมือนประกอบไม่แน่นตรงฝามันอ่ะคับ ตรงสันมัน เอามือกดไปแล้วมันดังกึกๆ เป็นทางด้านขวาด้านซ้ายไม่เปน ไปลองเครื่องอื่นก็ไม่เห็นเปน อยากรู้จังว่าเค้าจะเปลี่ยนไห้ป่ะ ถึงจะเล็กน้อยก็เหอะแต่ไม่อยากได้เครื่องที่เป็นแบบนี้เรย T-T ขอผู้รู้ช่วยคับ

CPEngineer
    Guest

Exclamation

ตอบ Rep. ด้านบนนะครับ
    ผมคิดว่าน่าจะเป็น Firewall ที่เด้งขึ้นมา ให้เรากด Allow ไปครับ เพื่อที่จะเล่นเกมส์ต่อโดยไม่ขึ้นมาอีก
    แต่ถ้าเป็นไปได้ก็ปิด Firewall ไปเลยครับ น่ารำคาญ -*- (ก่อนที่จะปิดก็ลองศึกษาข้อดีข้อเสียของมันก่อนนะครับ)

เรื่องที่มีเสียงดัง ผมว่าลองไปคุยกับศูนย์ที่ซื้อ Notebook มาดีกว่า ว่าแบบนี้พอจะแก้ไขอย่างไรได้บ้าง ถ้าหากว่ายอมรับได้ก็ดำเนินการเลยครับ แต่ถ้ายอมรับไม่ได้ก็ลองหาทางอื่นดูครับ อาจจะโทรฯ ไปสอบถามทาง Call Center หรืออื่นๆ ก็ได้ครับ ลองดูครับ เราเป็นลูกค้า เค้าคงต้อนรับเราในระดับหนึ่งล่ะครับ ^^
    ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks