Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสปคนี้ เล่นแล้ว กระตุก ภาพดำ COH-Company Of Heroes

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสปคนี้ เล่นแล้ว กระตุก ภาพดำ COH-Company Of Heroes

เสปคเครื่องผมมันเล่น COH ภาคแรก ไม่ได้หรอครับ ผมว่าก็สูงแล้วนะ
    หรือผมต้องทำยังไง อัพเดทซอฟท์แวร์ หรือไปตั้งค่ายังไงครับ
    --------------------------------------------------------
    AMD >> Phenom 720BE
    M/B >> GIGABYTE MA770-US3
    RAM >> G.Skill 2GB*2 = 4GB
    VGA >> ASUS EAH4650(ATI Radeon HD4650)
    OS >> Windows XP Pro
    --------------------------------------------------------
    นี่ขนาดผมตั้งค่า graphic ทุกอย่างเป็น LOW หมดแล้วนะ
    ยังเล่นได้แบบลำบาก อาการคือภาพกระตุกในช่วงที่มีวัตถุในเกมเยอะๆ
    อย่างเวลามีรถถังยิงกันแบบถล่มทลาย มีระเบิดลงแบบกระหน่ำ
    หรือฉากไหนที่มีคนมีรถถังเยอะๆนี่กระตุกเลยครับ
    ภาพบางส่วนจะดำ หรือบางทีตัวละครก็หายไปเลย

ปล.ผมลง driver การ์ดจอแล้วนะครับ
    Last edited by zabretooth; 14 Aug 2009, 23:04:32.

สเปคนี้ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
    ตรงกันข้าม ผมว่าน่าจะลื่นด้วยซ้ำไป
    เพราะภาคแรกสเปคมันต่ำมากมาย

Processor: Intel Pentium 4 3000 MHz
    Display Card!: NVIDIA GeForce 6800
    Memory: 1024MB
    Free Disk Space: 5GB
    Operating System: Microsoft Windows XP

อาจจะเป็นที่ตัวเกมก็ได้ครับ

Comment

ใช้ diver เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ ถ้ามากับแผ่น ก็ลองหาโหลดในเวปดู แล้ว update ตัวใหม่ดูครับ

Comment

4650 น่าจะเปลี่ยนนะ มันยังไม่แรงอ่ะ

Comment

เกมนี้มันเกือบ 3 ปีแล้ว ไม่ควรกระตุกอย่างมาก ผมว่าอาจจะเป็นที่ Driver หรืออาจโดนของเข้าเครื่องลองดู Process ดูครับว่าขณะท่ี่เราไม่รันอะไรเลยนี้กินไปเยอะไหม...

Comment

วินโดว์รึปล่าว

Comment

Driver VGA

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอก็ดีน่ะ

Comment

น่าจะ VGA Driver ไม่ก็ Windows สองอย่างนี่แหล่ะ

ลองอัพเดท VGA Driver ก่อนแล้วกันครับ

ถ้าไม่หายลองลง Windows ใหม่

Comment

Working...
                  X